Hạng B2
28/10/06
160
4
16
Số là nhà em kiến thức còn lỗ mỗ nên ham đọc chứ không dám viết nhiều. Có điều khi đọc bài em thường gặp những bài có tiêu đề quá đơn giản, quá chung chung, chẳng hạn như "Cho em hỏi?", "Tư vấn giúp em/tớ với", "Các bác cho ý kiến"....vv. Muốn biết ngừơi viết muốn gì buộc phải click vào link, nhiều khi nội dung trớt quớt, không phải chủ đề mình đang quan tâm. Nhiều khi vài ngày sau quên mất lại click chuột vào nữa, lại trớt quớt nữa.:):):)
Do vậy em trộm nghĩ nên chăng các bác khi viết bài làm ơn viết tiêu đề thật cô đọng, súc tích, nhưng phải nêu được một vài điểm chính của nội dung để người đọc và những người tham gia 4rum sau này đỡ mất thì giờ khi tìm kiếm một nội dung đang quan tâm. Các bác mod cũng có thể "kiểm duyệt" tiêu đề theo tinh thần như trên, giống như việc nhắc người viết phải đánh dấu tiếng Việt đầy đủ, để giúp 4rum chúng ta trở nên sạch đẹp, rõ ràng hơn được không ạ ?
Kính các bác.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: Em xin góp ý về tiêu đề của mỗi bài viết...

Cám ơn đóng góp ý kiến của bác Adams. Chúng tôi cũng đã nhắc nhở vấn đề này nhưng cái này thuộc về ý thức của thành viên nên do đó chúng tôi cũng chỉ kêu gọi thành viên ủng hộ thôi

Hạng B2
10/4/07
145
0
16
Thành phố Hồ Chí Minh
RE: Em xin góp ý về tiêu đề của mỗi bài viết...

Và cũng cần phải ngắn gọn nữa.
Ví dụ: thay vì "Em xin góp ý về tiêu đề của mỗi bài viết..."
nên là "góp ý: tiêu đề của bài viết" (Đỡ hao....mực)