Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Em xin hỏi bình ắc quy

Hạng B1
24/2/15
59
16
8
35
TÌnh hình là e đi Lacetti mới thay bình ắc quy GS mới vào tháng 7 nhưng hnay lại bị hết bình và bình có hiện tượng phù.xe e tuần đi 2 lần và luôn ktra tắt đèn và nhạc khi tắt máy. Vậy cho e hỏi bình bị phù vậy là do xe e hay là do bình và e có thể bảo hành đổi bình khác được không ?
Em cám ơn ạ

Hạng B2
17/9/11
165
128
43
Bình phù thì ko bảo hành bác ah. Bác đem xe ra cho thợ Kiểm tra lại dyamo đi. Chứ thay bình mới vô nó cũng phù nữa ah

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Đúng rồi,kiểm tra lại máy phát thôi chứ bình bị phù có thể do dòng nạp cao quá.

Hạng B1
24/2/15
59
16
8
35
Vậy cho e hỏi điều chỉnh dòng điện rồi mình có nên xài bình đó nữa k ạ ?

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Vậy cho e hỏi điều chỉnh dòng điện rồi mình có nên xài bình đó nữa k ạ ?
thứ nhất là bình phù thì bác có quyền đến đại lý để kiểm tra nguyên nhân từ đó mới biết lỗi do bác hay bình (em từng làm ở nhà máy GS). Vấn đề thứ 2 là Bác không thể sài lại cái bình đó, chỉ dùng được khi bác đem ra mấy chỗ sửa bình thay cái cell bị phù.

Hạng B1
24/2/15
59
16
8
35
Có bác nào biết địa chỉ sửa bình ắc quy k ạ ? Ví dụ e mang ra hãng thì ngta có sửa cho mình k ? Vì bình e mới xài có 6 tháng k lẽ bỏ. E cám ơn

Hạng B1
24/2/15
59
16
8
35
Dạ. Ắc quy e đem ra hãng họ ktra rồi sạc điện và thấy không bị gì. Họ bảo có thể do xe e tự tiêu hao điện. Mà e biết thì xe lock thì phải active chế độ chống trộm thì vẫn tiêu hao điẹn. Vậy cho e hỏi xe e bị lỗi điện nên tự tiêu hao hay sao ạ ?

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Tiêu hao điện thì mắc gì tới bình phù? Chỉ trừ xe có gắn cúp mát thì mới ngắt điện toàn bộ. Còn lại thì luôn ở chế độ chờ, giải thích như thế thì mấy xe sang như bim bị phù bình cả à? Mấy chiếc đó dám cắt nguồn không?

• Like
Reactions: kien_viet thai
Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Dạ. Ắc quy e đem ra hãng họ ktra rồi sạc điện và thấy không bị gì. Họ bảo có thể do xe e tự tiêu hao điện. Mà e biết thì xe lock thì phải active chế độ chống trộm thì vẫn tiêu hao điẹn. Vậy cho e hỏi xe e bị lỗi điện nên tự tiêu hao hay sao ạ ?
xe bác là La CDX hay EX hàng VN? Nếu bác gắn dc bình GS thì e đoán là EX rồi. Hãng phản hồi như vậy là ko hợp lý, Tần suất tuần 2 lần bác sử dụng xe ko phải là quá ít. Nhưng bác cho e hỏi thêm là bết bình bữa đó là xe còn điện nhưng đề ko nổ hay xe hết sạch điện (mất điện) ạ?