Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
16/5/13
5
6
3
Hiện mình thấy đa số các pak có nhà trọ cho thuê đều gặp trở ngại này.

Mình đề xuất hướng hợp tác: khoán trọn gói cho thuê.

Các pak cứ để lại cho em giá cho thuê tầm 70-80%, em đứng ra quản lý và kinh doanh. Hằng tháng tiền sẽ tự chảy vào túi các pak mà không cần phải tốn gian.

Các pak nhớ pm cho em nhé 0903004326 email [email protected]

Hạng D
30/5/12
2.632
5.827
113
Em ơi Sài Gòn phố
Em có ông chú ở quận 9, đường Lê Văn Việt, có mảnh đất làm sản xuất bông từ trước giải phóng khoảng 2.200m2.

Nay ổng bỏ hết xưởng xây được 88 phòng trọ, mỗi phòng trọ trung bình 12m2, có toilet và gác lửng trong phòng, ổng tính toán 1 phòng ổng mất 1,5 cây vàng để xây. Ông xây một cái biệt thự ở sát bên trông coi ( sát đó còn 1 có 1 cái mộ rất hoàng tráng có hòn non bộ xây ở trong khuôn viên nhà, mộ của bà thím em là vợ ổng).

Ở đây gần khu công nghiệp, gần các trường đại học lớn của thành phố, khu công nghệ cao nên khách hầu như lúc nào cũng full từ 90% trở lên, từ giữa năm 2013 đến nay thì 100% luôn !

Khu phòng trọ của ổng làm rất đẹp, trước mỗi phòng ổng đều trồng vài chậu hoa, đường đi ở giữa làm cho ta có cảm giác vào một khu nhà tập thể ấm cúng, sạch sẽ.

Ổng thuê 2 bảo vệ trông coi, thay ca nhau, người làm từ sáng đến chiều, người làm từ chiều đến sáng hôm sau, cách ngày đổi 1 lần, mỗi bảo vệ lương 4tr.

Phòng thì 1,6tr-2tr/ phòng, xe phòng nào tự phòng đó dắt vào phòng để. Giờ giấc thì 5h sáng mở cửa, 11h30 đóng cửa, có việc gấp như đón cha mẹ, con cái từ quê lên vẫn mở.

Phải nói là do quy mô lớn nên nhu cầu kinh doanh trong này cũng rất lớn, em đếm sơ là trong khu nhà trọ của ổng có 4 tiệm tạp hoá, 1 tiệm net, 3 tiệm hàng ăn,...

Ổng mở được 4 năm nay, cứ một năm ổng dôi ra tiền mua được 1 căn 5x20 ở sát bên, vài năm nữa là ổng mua luôn ra mặt tiền Lê Văn Việt luôn quá !

Còn 1 điều nữa là ổng luôn trích hàng tháng của 1 phòng từ 100-200k để làm quỹ bảo trì, khi có hỏng hóc, hư hao là có tiền sửa chữa ngay.

Em thây mô hình này hay nên cũng làm 1 căn ở khu Bách Khoa và cũng thấy rất ổn.

Bác chủ có nhu cầu em sẽ dẫn bác sang mục sở thị chỗ ông chú em, biết đâu lại có duyên với ngành này !

Hạng B1
27/2/10
73
23
8
bullkeo nói:
Em có ông chú ở quận 9, đường Lê Văn Việt, có mảnh đất làm sản xuất bông từ trước giải phóng khoảng 2.200m2.

Nay ổng bỏ hết xưởng xây được 88 phòng trọ, mỗi phòng trọ trung bình 12m2, có toilet và gác lửng trong phòng, ổng tính toán 1 phòng ổng mất 1,5 cây vàng để xây. Ông xây một cái biệt thự ở sát bên trông coi ( sát đó còn 1 có 1 cái mộ rất hoàng tráng có hòn non bộ xây ở trong khuôn viên nhà, mộ của bà thím em là vợ ổng).

Ở đây gần khu công nghiệp, gần các trường đại học lớn của thành phố, khu công nghệ cao nên khách hầu như lúc nào cũng full từ 90% trở lên, từ giữa năm 2013 đến nay thì 100% luôn !

Khu phòng trọ của ổng làm rất đẹp, trước mỗi phòng ổng đều trồng vài chậu hoa, đường đi ở giữa làm cho ta có cảm giác vào một khu nhà tập thể ấm cúng, sạch sẽ.

Ổng thuê 2 bảo vệ trông coi, thay ca nhau, người làm từ sáng đến chiều, người làm từ chiều đến sáng hôm sau, cách ngày đổi 1 lần, mỗi bảo vệ lương 4tr.

Phòng thì 1,6tr-2tr/ phòng, xe phòng nào tự phòng đó dắt vào phòng để. Giờ giấc thì 5h sáng mở cửa, 11h30 đóng cửa, có việc gấp như đón cha mẹ, con cái từ quê lên vẫn mở.

Phải nói là do quy mô lớn nên nhu cầu kinh doanh trong này cũng rất lớn, em đếm sơ là trong khu nhà trọ của ổng có 4 tiệm tạp hoá, 1 tiệm net, 3 tiệm hàng ăn,...

Ổng mở được 4 năm nay, cứ một năm ổng dôi ra tiền mua được 1 căn 5x20 ở sát bên, vài năm nữa là ổng mua luôn ra mặt tiền Lê Văn Việt luôn quá !

Còn 1 điều nữa là ổng luôn trích hàng tháng của 1 phòng từ 100-200k để làm quỹ bảo trì, khi có hỏng hóc, hư hao là có tiền sửa chữa ngay.

Bác chủ có nhu cầu em sẽ dẫn bác sang mục sở thị chỗ ông chú em, biết đâu lại có duyên với ngành này !
Bác Kid ko biết đã tiến hành chưa? Riêng e muốn tham quan khu ông chú Bác học tập, Bác cho e dt liên lạc.

Hạng D
16/1/13
4.801
81.999
113
Bên tôi thì tôi từng ở thuê thời gian dài là chủ 7 người quản lý 3. Chủ phải trả thuế đất và những chi phí khác. Người quản lý chỉ biết lấy 3 trên tiền thuê. Người quản ly tự lo vệ sinh và cả việc sửa chửa nhỏ (vì không sửa chửa nhỏ thì không ai thuê => mấy đi 3/10 tiền thuê).

Các nào cũng có ưu và nhược. Có người chấp nhận nhược này không chấp nhận nhược kia.

Tôi tin rằng trong tương lai sẽ có những công ty chuyên quản lý nhà thuê cho những nơi xây cho thuê đàng hoàng (dành cho gia đình hay những người ổn địn thuê).

Còn những nơi cho thuê lôm côm (quá đông quá chật) và lẻ nhỏ thì chẳng công ty nào dám quản lý.

Hạng D
16/1/13
4.801
81.999
113
bullkeo nói:

Ông chủ này có tính nhân văn !!!! Hay!!!!

Hạng B1
24/4/13
81
27
18
Xây nhà trọ thì miếng đất phải là đất thổ cư hả các bác? Đất trồng cây lâu năm hoặc đất nông nghiệp ko được xây?
Hay là có loại đất nhà xưởng là khác nữa?

Hạng D
3/1/12
1.500
22.764
133
buidoi3003 nói:
Xây nhà trọ thì miếng đất phải là đất thổ cư hả các bác? Đất trồng cây lâu năm hoặc đất nông nghiệp ko được xây?
Hay là có loại đất nhà xưởng là khác nữa?
Tùy địa phương mà có chính sách khác nhau. Như Bình Dương, trước 2014 đất xây nhà trọ là SKC (sản xuất kinh doanh khác) nay thì phải chuyển thổ cư toàn bộ diện tích xây dựng. Đất xây dựng nhà xưởng là đất xây dựng công nghiệp, không phải đất xây dựng nhà trọ nhen bác.

Hạng B2
12/11/12
182
625
93
48
Em củng dự định làm 01 khu trọ từ 25-30 phòng.hóng kinh nghiệm các Bác.

Status
Không mở trả lời sau này.