Tập Lái
17/6/20
4
3
1
39
Em xin lời khuyên về Honda Odyssey 2005 với ạ

Chào cả nhà!!!

Em là thành viên mới. Em đang dự định mua lại xe Honda Odyssey 2005. Em ko biết gì về xe, ko có kiến thức về xe nên em tạo bài post này để xin ý kiến cả nhà về con xe đó. Vì tài chính của em cũng chỉ trên dưới 300tr

Có ai đi dòng này 2004 tới 2007 cho em xin review với ạ
  • Theo cả nhà thì em có nên mua ko ạ?
  • Đồ xe có dễ mua ko ạ?
  • Có gara nào làm dòng xe đó ok ko ạ
  • Nếu vô hãng thì đồ xe chờ có lâu ko ạ?
Em xin cám ơn

Last edited by a moderator:
  • Like
  • Love
Reactions: lamnk and sailing
Hạng D
8/4/12
2.336
7.318
113
Chắc là hiếm bác ơi, vì thời điểm đó giá nhập e này ko hề rẻ tẹo nào. Mà hiếm thì phụ tùng chắc cũng vất vả ko kém. MPV bác có nghĩ đến grandis ko? tuy ko cao cấp như ôđyxê nhưng mà dáng đến nay vẫn còn rất đẹp, máy 2.4 180 ngựa cũng ko hề yếu và ăn uống chắc cũng ko tiết kiệm hơn odyssey. Quan trọng nhất là vẫn còn rất nhiều người dùng và hầu như chỉ chạy gia đình.
Nếu bác vẫn quyết tâm odyssey thì có link tham khảo trên os đây:
https://www.otosaigon.com/threads/honda-odyssey.3860442/

Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Tía e ông mê dòng Odyssey này lắm 10 năm trước ổng ra Thái Nguyên mua con đời 97 chạy vào SG trong cơn bão miền Trung. Sau này lên đời con form 2004 nó bị lỗi hộp số chạy tốc độ 20 giựt một cái cảm giác rõ lắm, đi nằm gara cã tháng hạ số thợ thầy giỏi OS chữa cũng ko hết bệnh thôi thì sống chung với lũ bán lỗ 80tr. Rồi sau này a rễ làm gara bên Mẽo mới nói con đó bị lỗi cảm biến hộp số.
A chủ mua mấy dòng honda nhớ đễ ý kỹ hợp số nhe.
Con này ko bệnh chạy khõi nói luôn 3.5 v6 đạp sướng nó uống cỡ tầm 11lit đường trường thôi, còn uống it hơn con FT 2.7 của e sau này.

Đây là form xe Tía e mua, form của a chủ hỏi đời sau này cũng nên kiểm tra kỹ.
Em xin lời khuyên về Honda Odyssey 2005 với ạ

Chỉnh sửa cuối:
15/12/14
1.951
1.992
113
tphcm
Tía e ông mê dòng Odyssey này lắm 10 năm trước ổng ra Thái Nguyên mua con đời 97 chạy vào SG trong cơn bão miền Trung. Sau này lên đời con form 2004 nó bị lỗi hộp số chạy tốc độ 20 giựt một cái cảm giác rõ lắm, đi nằm gara cã tháng hạ số thợ thầy giỏi OS chữa cũng ko hết bệnh thôi thì sống chung với lũ bán lỗ 80tr. Rồi sau này a rễ làm gara bên Mẽo mới nói con đó bị lỗi cảm biến hộp số.
A chủ mua mấy dòng honda nhớ đễ ý kỹ hợp số nhe.
Con này ko bệnh chạy khõi nói luôn 3.5 v6 đạp sướng nó uống cỡ tầm 11lit đường trường thôi, còn uống it hơn con FT 2.7 của e sau này.

Đây là form xe Tía e mua, form của a chủ hỏi đời sau này cũng nên kiểm tra kỹ.
View attachment 2243748
Accord cùng đời cũng bị lỗi y chang.

Hạng C
22/4/12
839
668
108
trùi,tài chính có hạn,không hiểu về xe mà mua con 15 năm là tiêu!nên mua xe mới,xe hạng A ấy bác,xe mới chạy 5 năm chả lo hỏng hóc gì!

• Like
Reactions: nam kukonan
Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
trùi,tài chính có hạn,không hiểu về xe mà mua con 15 năm là tiêu!nên mua xe mới,xe hạng A ấy bác,xe mới chạy 5 năm chả lo hỏng hóc gì!
hồi mới tập tành đi kiếm xe mua, mấy ông già hay kêu mua xe cũ tập lái có gì bán không lỗ :))=))