Do em không biết vẽ Acad, vẽ trên giấy trắng A4 cực quá nên em chơi giấy tập học sinh cho nó lẹ :=)).

Em thiên về đơn giản cho nó đỡ tốn kinh phí nhưng kết cấu thì không thể làm bừa nhưng cái chính vẫn là không làm thừa thải không cần thiết (đó là tiết kiệm)

Bố trí mặt bằng vật dụng và mục đích sử dụng thì không thay đổi.

Có chổ nào bất hợp lý về kết cấu và phân bố mong các bác chỉ giúp.

Em cám ơn nhiều !

P/s: cho phép em hỏi thêm là thi công cổ cột trước rồi mới thi công đà kiềng giằng móng hay ngược lại ạ ?

• Like
Reactions: solopidi
Tập Lái
15/12/15
29
33
23
36
Hi.Bác thích thì em thiết kế cho bác 1 bản, em chỉ cần 1 ly cafe thôi. Chứ làm gì mà bác vẽ ra giấy khổ thế bác.

Hạng C
9/9/14
933
21.558
93
Vẽ tay mà giống như dùng software vẽ luôn, hay thiệt.

Hạng D
5/5/07
1.358
15.138
113
1- Nhà bác sẽ rất bí và mùi thức ăn từ bếp quẩn trong nhà. Lý do là không có khoảng thông tầng lấy ánh sáng và không khí cho trong nhà
2- Trục số 6 dư tải, trục này chịu lực ít hơn trục số 5. Chỉ cần 2 tim 30 tấn (Ép neo) hoặc 50 tấn (Ép tải) là dư. Số 7 khỏi cần cọc
3- Chi phí: (trệt+1 lầu+ mái 50%) x 120m2 = 300m2 khoảng 1,4 tỷ tiền nhà + thêm tiền ép cọc
vật liệu thô loại tốt (Sắt Việt Nhật, đá xanh, cát vàng, xi măng Holcim, ống nước Bình Minh, điện Cadivi) vật liệu hoàn thiện loại khá (Gạch men granite toàn phần, sơn Jotun, ổ cắm công tắc Sino, balcony, tay vịn cầu thang sắt kẽm, granite mặt tiền, bàn bếp, cửa nhôm hệ 1000 Ynghua, cửa trước cuốn khe thoáng)
4- Kết cấu em có thể vẽ giùm bác, nhưng khuyên thật là bác nên thuê. Vì vẽ giùm thì không có công, lúc thầu thi công không đúng thiết kế, có sự cố lại bị trách.