Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ
RE: Emergency cho các bác cưỡi mông đau

Mondeo 2.5
Đành phải liều thôi các bác ạ. Lúc đó gọi cho cứu hộ cũng ngại vì đang đi gấp. Nhưng em cũng khuyên các bác đừng nên liều như em một lần nữa nhé. Bởi vì hôm đó em để yên 1 lúc khoảng 5 phút k đụng gì đến xe. Sau đó em đề lại 1 phát nổ ngay. Nếu các bác mà bị như em mà có liều, thấy đề lại mà 1 phát mà k nổ ngay -> Gọi cứu hộ ngay nhé.( Nhớ nhé chỉ 1 phát thật nhanh thôi nhé, k được cố phát nữa là tèo đấy)

Giời ơi đất hỡi ơi , các bác mau mau vào đây mà xiem này, có người dùng mondeo lại khuyên khi bị chết máy do ngập nước rùi nên thử đề 1 phát xem có chạy tiếp được kô đây này.

Bác Lái Xe cẩu đâu rùi, bác hẳn còn úi việc cho các trận mưa tiếp đó.

Đây là sản phẩm của một chiếc S350 chiều hôm qua 27/9/05 trên đuong Nguyễn Tuân, HN.

Bác tài chỉ có đề có mỗi 2 phát kô nổ đuọc máy thì gọi bác Lái xe câủ ngay. Hôm nay tháo ra có 6/6 biên bị ngoẹo, (chắc đề 1 phát thì 3/6 ngoẹo) :D:D:D. Block bị cào xước phải bỏ. Hãng Ước tính chi hết có 300 chai thui mà.

(So ri về ngày)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/7/05
78
0
0
otosaigon.com

trời ơi các bác nói làm em sợ quá. Chỉ có đề một phát mà hết có mấy giây mà khủng khiếp thế á. Hay tại 27/05 mưa nhiều hơn tháng 9 hả các bác.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

ơ bác này hay nhỉ. Em đâu có khuyên ai đề thử đâu. Đề nghị bác đọc kĩ lại từng câu em viết nhé. Đây là em nói về kinh nghiệm của em bị ngập nước lần trước. Bởi vì em biết khi xe bị ngập nước chết máy rất nhiều bác nóng ruột muốn xe chạy tiếp vì rất ngại gọi xe cứu hộ ( trường hợp này k phải k có). Em cũng đã rơi vào tình trạng như vậy. Cho nên đây chỉ là kinh nghiệm em đã trải qua và lần đó em cũng rất may là bị làm sao cả. Với lại đề nghị bác xem chủ đề của bài viết này nhé.

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Hi! bác Mondeo 2.5

Tui đọc bài của bác hơi kỹ nên cũng đoán ra là bác chỉ kể cái sự may mắn của bác ra thui nên chỉ chọc bác 1 tẹo xem là liệu bác có vô tình để người thiếu kinh nghiệm làm theo bác kô:
( Nhớ nhé chỉ 1 phát thật nhanh thôi nhé, k được cố phát nữa là tèo đấy)
;)

Tui kô có ý gì về cá nhân đâu, mong bác đừng phật ý,tôi chỉ sợ có người lỡ bị hỏng máy thì lại đổ tại "em đọc trên otosaigon.com có người nói đi Mondeo làm như thế mà có sao đâu" , câu này cũng giống câu " Em thấy thằng camry nó lội ầm ầm mà em lái mondeo đi ngay sau nó mà lại chết máy, không thể hiểu tại sao" !?...vv

Tui chỉ có ý tốt với mọi người hết sức cảnh giác với nước thui, nếu lỡ có làm bác kô vui thì bỏ qua vậy. Dù sao bác cũng có một cách làm rất thông minh là bỏ đoạn ống hút thưà là hơn đứt bọn thiết kế ra Mondeo rùi.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Em cũng k có ý trách bác đâu. Em cũng biết bác sợ mọi người hiểu nhầm ý em. Đây là diễn đàn chúng ta cùng tranh luận mà. Mục đích của tôi và bác đều nhằm chia xẻ kinh nghiệm giúp cho ae trong OH,OS tránh được tai họa do ngập lụt gây ra thôi mà.