Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com
Các bác đi xe mondeo không biết đã làm việc này chưa?
Các bác đã tháo cổ hút gió của mondeo ra chưa? Nếu bác nào chưa tháo thì ra xưởng của Ford tháo ngay nhé. Cái cổ hút gió của Mondeo rất thấp. Mặc dù đầu của miệng hút gió nằm ở vị trí cao nhất nhưng nó đi vòng xuống dưới xong mới đi lên máy. Ở chỗ thấp nhất có 1 lỗ nhỏ để thoát nước. Và chính lỗ này gây cho mondeo bị ăn đủ nước khi đi vào đường ngập nước( mặc dù nước ngập không cao).
Nếu các bác tháo cổ hút này ra thì làm cho xe vừa chạy bốc hơn, vừa không sợ khi đi vào đường ngập nước (trừ trường hợp bác đi vào đường ngập qua nắp capo)
Bác nào chưa tháo nhớ đi làm ngay nhé vì bây giờ đang là mùa mưa bão mà.

Hạng B2
17/6/04
346
0
16
47
Hà Nội
RE: Emergency cho các bác cưỡi mông đau

Lắp cái van 1 chiều vào cái lỗ đấy có tốt hơn không?

Hạng B2
29/3/05
108
0
16

Không biết tháo nó ra có ảnh hưởng máy móc gì không nhẩy. Tôi vừa đem con Mông đau xuống hãng thay dầu mà không thấy ai nói gì chuyện đó cả.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Việc này phải tự bác yêu cầu thì nó mới làm. Bọn Ford trong sài gòn nó làm trò này lâu rồi ( ngay sau vụ 1 chiếc ford bị cong tay biên đi vào đường ngập nước). Hồi mua xe năm 2003 em cũng đã đọc 1 bài khuyến cáo của bọn Capital Ford ở Pháp Vân về vấn đề này. Tháo ra k ảnh hưởng gì cả vì đây chỉ là đường dẫn gió đi vào trong bộ lọc gió thôi.
Các bác nhớ đi thực hiện ngay nhé không thì lại trách em sao không nói sớm.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

To nm2an:
em không thể reply cho bác được vi nó cứ báo PM nm2an đã đầy.
vang em o Hai Phong. Thế bao giờ đá hở bác. Ở sân nào ạ. Bác nhovo có đi k?
Hình như bác là đội trưởng đúng không ạ?
Rất hân hạnh được làm quen với bác

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Cái ống đó tháo vô tư, chẳng ảnh hưởng gì cả. Nếu tháo ra mà đi ngập nước tới capô và để cho xe chết máy thì bác lái xe đó nên tự bấm lỗ đi.
Các xe Mông đau 2005 đã bít cái lỗ 5mm ở chổ đoạn cong vòng xuống phía dưới rùi...các bác đi MĐ 2005 confirm cái nhá!!!

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Đời 2005 thế nào thì e không biết,vì xe em đời 2003 mà. Cái lỗ mà bác nói là chỉ có ở đời từ 2003- cuối 2004 thôi. Đời 2005 thì nó khắc phục rồi. Vì hồi mới mua xe em đi qua chỗ nước ngập lấp xấp khoảng 20 cm thì tự nhiên chết khựng máy một phát. Hoảng quá. Tái mặt vì mới tuần trước nghe vụ cong tay biên. Ngồi yên một lúc khoảng 5 phút-> liều đề một phát xe nổ-> Phi thẳng đến ga ra -> Tháo bugi và bầu lọc gió đầy nước -> Em cho tháo ngay cổ hút gió -> Từ đó trở đi đi vào đường ngập cỡ 20 cm vô tư.

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Trích đoạn: mondeo2.5

Đời 2005 thế nào thì e không biết,vì xe em đời 2003 mà. Cái lỗ mà bác nói là chỉ có ở đời từ 2003- cuối 2004 thôi. Đời 2005 thì nó khắc phục rồi. Vì hồi mới mua xe em đi qua chỗ nước ngập lấp xấp khoảng 20 cm thì tự nhiên chết khựng máy một phát. Hoảng quá. Tái mặt vì mới tuần trước nghe vụ cong tay biên. Ngồi yên một lúc khoảng 5 phút-> liều đề một phát xe nổ-> Phi thẳng đến ga ra -> Tháo bugi và bầu lọc gió đầy nước -> Em cho tháo ngay cổ hút gió -> Từ đó trở đi đi vào đường ngập cỡ 20 cm vô tư.
bác này liều quá, mà lại rất chi là may mắn:D

Hạng C
22/8/05
587
0
0

liều thật
lúc đó bác nổ máy lên mà không sao mới tài chứ:D
may cho bác rồi!!!

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Đành phải liều thôi các bác ạ. Lúc đó gọi cho cứu hộ cũng ngại vì đang đi gấp. Nhưng em cũng khuyên các bác đừng nên liều như em một lần nữa nhé. Bởi vì hôm đó em để yên 1 lúc khoảng 5 phút k đụng gì đến xe. Sau đó em đề lại 1 phát nổ ngay. Nếu các bác mà bị như em mà có liều, thấy đề lại mà 1 phát mà k nổ ngay -> Gọi cứu hộ ngay nhé.( Nhớ nhé chỉ 1 phát thật nhanh thôi nhé, k được cố phát nữa là tèo đấy)