Tư Vấn Đầu Tư Era Town sao chưa có sổ hồng

Tập Lái
22/8/18
12
2
3
36
Em chào các bác,

Em thấy bên Era Town có khá nhiều căn hộ để lựa chọn và giá lại khá rẻ so với các khu vực lân cận nhưng em hơi lăn tăn sao bàn giao nhà lâu như vậy rồi vẫn chưa có sổ hồng.

Các bác cho em hỏi sao lâu thế Đức Khải vẫn chưa làm sổ hồng cho khu này (em thấy bảo mới có 1 tòa có sổ hồng)? Liệu mua ở đây có rủi ro gì không hay có khả năng Đức Khải cắm sổ hồng ngân hàng rồi hay không ạ.

Em cảm ơn các bác nhiều.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi Era Town sao chưa có sổ hồng?

Era Town sao chưa có sổ hồng?

Theo thông tin từ ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV), chi nhánh Gia Định cho biết, 27 căn hộ tại dự án chung cư Kỷ Nguyên (The Era Town) ở số 15 B đường Nguyễn Lương Bằng, phường Phú Mỹ, quận 7, TP.HCM sẽ bị bán phát mại.

Era Town sao chưa có sổ hồng

27 căn hộ tại dự án The Era Town nói trên có giá bán khởi điểm từ 2,2 tỷ đến 5,5 tỷ đồng với diện tích tương ứng từ 136 đến 368 m2. Đơn giá trên mỗi m2 dao động trong khoảng 15-16 triệu đồng.

Vì vậy, việc Era Town sao chưa có sổ hồng là do dự án này đã được BIDV bán phát mại.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/9/13
30
514
83
Em chào các bác,

Em thấy bên Era Town có khá nhiều căn hộ để lựa chọn và giá lại khá rẻ so với các khu vực lân cận nhưng em hơi lăn tăn sao bàn giao nhà lâu như vậy rồi vẫn chưa có sổ hồng.

Các bác cho em hỏi sao lâu thế Đức Khải vẫn chưa làm sổ hồng cho khu này (em thấy bảo mới có 1 tòa có sổ hồng)? liệu mua ở đây có rủi ro gì không hay có khả năng Đức Khải cắm sổ hồng ngân hàng rồi hay không ạ

Em cảm ơn các bác nhiều
Sau khi mua A5 từ lúc chưa xây (Còn móng) thì cách đây 2 tháng mình buộc phải bán vì đợi hoài không thấy sổ từ CĐT và có hỏi thì được trả lời là không biết

• Like
Reactions: Han Lap
Hạng F
13/9/07
7.049
48.479
113
Nghe nói có block ra đc sổ rồi hả mấy anh. Hình như block A1 hay block B nào đấy

• Like
Hạng B2
8/11/11
113
2.532
93
Chắc CDT chưa tách sổ, họ ngâm tiền càng lâu càng tốt
Thuê ở là tốt nhất vì hợp túi tiền. Nói em mua luôn để ở đây thì chắc là không, chất lượng chung cư không tốt.

Còn đợt sổ đỏ ở các block A thì chắc mùa quýt kể cả block A1 sau này (bên B tái định cư nhưng em thấy chất lượng hơn, còn sổ đỏ chắc cũng thuộc dạng chờ mãi vì căn có căn không). CĐT Đức Khải như cái ...

• Like
  • Haha
Reactions: HAnhPKL and Han Lap
Tập Lái
21/9/13
30
514
83
Thuê ở là tốt nhất vì hợp túi tiền. Nói em mua luôn để ở đây thì chắc là không, chất lượng chung cư không tốt.

Còn đợt sổ đỏ ở các block A thì chắc mùa quýt kể cả block A1 sau này (bên B tái định cư nhưng em thấy chất lượng hơn, còn sổ đỏ chắc cũng thuộc dạng chờ mãi vì căn có căn không). CĐT Đức Khải như cái ...
nói thật mình bán thì tiếc nhưng nghĩ kỹ thì cũng mừng. CĐT không làm sổ, ban quản lý thì thôi rồi luôn

• Like
Tập Lái
22/8/18
12
2
3
36
Tình hình có vẻ căng các bác nhỉ, ko biết bao giờ có sổ. Em muốn tìm mua chứ thuê thì chỗ này đi làm xa quá ạ

Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
Tình hình có vẻ căng các bác nhỉ, ko biết bao giờ có sổ. Em muốn tìm mua chứ thuê thì chỗ này đi làm xa quá ạ
Chủ đầu tư đang nợ Ngân hàng chưa có tiền nộp tiền sdđ nên chưa có sổ bác. Mua ở thì cứ mua vô tư (giá khá mềm so với các dự án gần đó rao bán trên 38-45 tr/m2) vì nhà nc ko thể lấy nhà của dân. còn chờ sổ thì xác định là 10 năm may ra

• Like