vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Hai Nguyen nói:
Em thì cắt bỏ luôn jack, nối và hàn chì luôn

Thế mà nó vẫn hiện đèn. ekekekek hóa ra nó còn có thể lỏng ở cụm jack tổng dưới đâu CD nữa cớ
Vậy thì lần tận gốc mà xử nó luôn cụ ạ
, ba cái dây nhợ lâu ngày kéo tới kéo lui nó lỏng

Hạng B2
26/5/08
304
101
43
tphcm
Mấy bác cho em hỏi, xe em giắc cắm đã xử lý một lần ở SGF cũng lâu rồi, bây giờ lại bị (2 lần rồi) sáng đèn airbag, em tắt máy rồi đề lại thì không sáng nữa. Vậy là do cái gì khác hả các bác? vì em nhìn xuống gầm ghế mà chẳng thấy cái giắc nào hết (chắc SFG đã cắt bỏ trước đó rồi) Mong các bác chỉ giáo để em đi xử lý cho dứt điểm nhé!

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
cái này mà ở nước ngoài là thuộc vào diện bị thu hồi rồi, vậy mà ở vn các anh ấy bình chân như vại

Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Nếu bác chủ ở SG thì ghé chỗ em, em xử lý Free cho bác (72 Trần Đình Xu, Q1). Không cắt dây mà cũng không thay giắc nhé.

Bác chỉ dùm em cách xử lý được không ạ? Xe em đã dùng đủ mọi cách, từ thay jack tới dây rút, băng keo cố định cả jack lẫn dây rồi mà thỉnh thoảng nó vẫn bị.
Em thì em nghi là do dây dưới gầm ghế bị đứt ngầm, hoặc 1 cái jack nào đó trong thân ghế bị lỏng :( :(

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Bác chỉ dùm em cách xử lý được không ạ? Xe em đã dùng đủ mọi cách, từ thay jack tới dây rút, băng keo cố định cả jack lẫn dây rồi mà thỉnh thoảng nó vẫn bị.
Em thì em nghi là do dây dưới gầm ghế bị đứt ngầm, hoặc 1 cái jack nào đó trong thân ghế bị lỏng :( :(
Nhớ làm cả 2 ghế, làm xong phải scan lại lỗi và xóa, nhiểu khi nó nhớ lỗi nên vẫn sáng đèn.

Hạng B2
18/2/11
144
292
63
Mình tháo giắc cắm dưới ghế tài ra lấy một ít mở bò nhét vào khe cắm hết liền ,ngon choét