Tập Lái
5/9/09
29
0
0
Hi các bác,

Xe em escape 2005. Thời gian gần đây đèn airbag bị sáng liên tục.
Em tìm hiểu qua tài liệu thì được biết rằng do seat belt pre-tensioner connectors bị lỏng, tiếp xúc không tốt?
Không biết có phải không, bác nào đi ngang qua giúp em với.
cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
esc thi 100 chiếc bị đủ 100 nó bị lỏng cái jac ở ngay dưới ghế , bác tăc máy xong tháo jack ra cắm lại 2 bên ghế trc lạ hết

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Cái này có tháo jack ra cắm lại, vệ sinh, siết cáp đủ kiểu nhưng khi di chuyển ghế tới lui là chắc chắn bác sẽ bị lại. Ko chỉ VN mà ở US xe họ cũng thường xuyên bị, đặc biệt với những người hay di chuyển ghế. Có 3 cách để giải quyết vấn đề này:
1. Sống chung với lũ, quên nó đi :D

2. Order bộ jack Seat Belt Repair Wire Harness Kit, P/n: 4L8Z-78610E22-A, giá 35$/bên :cool:

3. Tự xử, cắt bỏ jack cũ, đấu bằng jack loại 2 dây thường bán đầy chợ Nhật Tảo, hoặc đấu chết luôn, nhớ chừa dây đủ dài để di chuyển ghế

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
10/8/12
515
46
28
Nếu bác chủ ở SG thì ghé chỗ em, em xử lý Free cho bác (72 Trần Đình Xu, Q1). Không cắt dây mà cũng không thay giắc nhé.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
PBrad Pitt nói:
Nếu bác chủ ở SG thì ghé chỗ em, em xử lý Free cho bác (72 Trần Đình Xu, Q1). Không cắt dây mà cũng không thay giắc nhé.
dùng dây rút bằng nhựa phải ko bác
@Vbp: zin của nó thấy hình như 3-4 dây vậy đấu trực tiếp 2 dây thì lấy dây màu nào

Hạng C
10/8/12
515
46
28
ANDY1606 nói:
PBrad Pitt nói:
dùng dây rút bằng nhựa phải ko bác
@Vbp: zin của nó thấy hình như 3-4 dây vậy đấu trực tiếp 2 dây thì lấy dây màu nào
Không bác..cái này phải chơi bằng băng keo mới được. dây nhựa rút ít bữa bị lại. Em làm nhiều xe không thấy quay lại để chỉnh sửa (chắc là bán xe luôn òi) :D

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
16/8/12
22
0
1
vpb nói:
3. Tự xử, cắt bỏ jack cũ, đấu bằng jack loại 2 dây thường bán đầy chợ Nhật Tảo, hoặc đấu chết luôn, nhớ chừa dây đủ dài để di chuyển ghế
Em theo bác cách này, xe e cũng bị nhưng chưa dám mần. Cách này chỉ cần cắt hai đầu jack cũ rồi nối vào jack mới hả bác ?

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
@Vbp: nhìn kỷ thì hình như là cat ngang xong mua cái jack đơn về đấu vô từng cọng dây phải ko Tuấn

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
ANDY1606 nói:
@Vbp: nhìn kỷ thì hình như là cat ngang xong mua cái jack đơn về đấu vô từng cọng dây phải ko Tuấn

1click nói:
Em theo bác cách này, xe e cũng bị nhưng chưa dám mần. Cách này chỉ cần cắt hai đầu jack cũ rồi nối vào jack mới hả bác ?

Dạ vâng, cứ canh dây đấu đúng dây là ok, cắt bỏ cả jack đực & cái luôn 2 bác. Dùng jack loại 2 dây bán ở Nhật Tảo, hoặc là cứ đấu trực tiếp vào với nhau quấn băng keo cũng được, có tháo ghế thì mắc công gỡ băng keo thôi. Hoặc dùng loại jack đồng như trong hình cũng được.

Tại vì cái jack theo xe nó tiếp xúc ko tốt, zin mà gây lỗi thì cứ cắt bỏ, giữ làm gì ạ :cool:

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Em thì cắt bỏ luôn jack, nối và hàn chì luôn

Thế mà nó vẫn hiện đèn. ekekekek hóa ra nó còn có thể lỏng ở cụm jack tổng dưới đâu CD nữa cớ
\
Mà bác VPB đấu dây triển khai cruise control đi để em còn bán dc bộ cruise control hihihi

Last edited by a moderator: