Hạng B1
22/3/08
51
0
0
smsxitin.com.vn
Xin chào các bác, em là thành viên mới tham gia 4r. Thấy các bác nhiệt tình e mạnh dạn hỏi tí, chả là e đang muốn làm lại con Ếch 4x2 2007 của e trông cho nó mạnh khỏe một chút, e đi cũng mấy tháng rồi nhưng bận quá chưa kịp làm j cả, e định làm một số như:
1. Thay tấm ốp cửa sau, cái ốp của con này bằng nhựa màu đen trông xấu hoắc, e muốn thay bằng tấm mạ crom sáng bóng, e hỏi hãng nhưng không có. Có bác nào biết ở đâu có không và thay có fải làm lại khóa cửa không?
2. Trời Hn bắt đầu nắng rồi, e định đi dán kính Vkool, cho e hỏi ở dán toàn bộ xe tầm tầm hết bao nhiêu xèng?
3. Lắp bậc lên xuống, cái này bây h có một loại hay nhiều loại, giá cả thế nào ạ?
4. Lắp cản trước, cái loại to to như đầu xe của bác mazda3black ấy ạ, ở hn chỗ nào có cái ấy, e đi hỏi mấy chỗ thì nhiều cản nhưng không có loại ấy?
5. Bọc da, nội thất nỉ nó cứ mùi mùi thế nào ấy, cho e hỏi bọc loại nào thì hợp lí và giá cả thế nào?

Trước mắt e định làm thế thôi, có bác nào biết chỉ giùm e nhá!

Hạng B1
22/3/08
51
0
0
smsxitin.com.vn
RE: ESCAPE 2007

E mua mới từ trước Tết, không được giảm đồng nào, đúng giá 35k9, bi h bác mua hình như được down 2 đồng đấy

Tập Lái
24/2/08
20
0
0

Em mới lấy được giảm $500 đấy. Mà bác làm ở đâu giới thiệu em cái, em cũng ở Hà Nội

Hạng B2
21/5/07
181
0
0

Trích đoạn: 13Saturday

Xin chào các bác, em là thành viên mới tham gia 4r. Thấy các bác nhiệt tình e mạnh dạn hỏi tí, chả là e đang muốn làm lại con Ếch 4x2 2007 của e trông cho nó mạnh khỏe một chút, e đi cũng mấy tháng rồi nhưng bận quá chưa kịp làm j cả, e định làm một số như:
1. Thay tấm ốp cửa sau, cái ốp của con này bằng nhựa màu đen trông xấu hoắc, e muốn thay bằng tấm mạ crom sáng bóng, e hỏi hãng nhưng không có. Có bác nào biết ở đâu có không và thay có fải làm lại khóa cửa không?
2. Trời Hn bắt đầu nắng rồi, e định đi dán kính Vkool, cho e hỏi ở dán toàn bộ xe tầm tầm hết bao nhiêu xèng?
3. Lắp bậc lên xuống, cái này bây h có một loại hay nhiều loại, giá cả thế nào ạ?
4. Lắp cản trước, cái loại to to như đầu xe của bác mazda3black ấy ạ, ở hn chỗ nào có cái ấy, e đi hỏi mấy chỗ thì nhiều cản nhưng không có loại ấy?
5. Bọc da, nội thất nỉ nó cứ mùi mùi thế nào ấy, cho e hỏi bọc loại nào thì hợp lí và giá cả thế nào?

Bác tìm loại của 3.0 đấy (có cả chữ ESCAPE), chịu khó đi tìm ở ngoài, chắc là có đó, nhưng bác phải khoét lỗ ổ khóa. Làm cẩn thận là đẹp như original luôn bác ạ. Xe em 2.3 và cũng đã làm như thế.
Các mục 2,3,4,5 em không có ý kiến được, vì em ở SG.:D

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: 13Saturday

Chúc mừng bác có vợ 2 mới cùng dòng Ford

Về các băn khoăn của bác, em xin có vài ý sau:
1. Loại này thì trong SG họ đổi bù, nghĩa là họ lấy cái nhựa cũ zin theo xe của mình, đưa cho mình cái mới đã xi sẵn (cũng hàng zin) mình bù 40-50usd
2. Bác xem ở đây http://www.otosaigon.com/forum/tt.aspx?forumid=121
3. Có nhiều loại bác ạ, giá dao động từ 2T3 đến 3T5
4. Loại của em hàng nhập, mua tại Quê Hương SG giá 200 usd
5. Nên bọc da bác ạ, mùi thơm & sạch sẽ lắm, đi sẽ ko bị say xe, giá khoảng 500 usd, da Sin may tại VN. Cao cấp hơn chơi da Colony, da Anh, khoảng 900 usd [8|]
Chúc bác hài lòng với vợ 2 của mình :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/3/08
51
0
0
smsxitin.com.vn

Trích đoạn: ranbeo

Em mới lấy được giảm $500 đấy. Mà bác làm ở đâu giới thiệu em cái, em cũng ở Hà Nội

Hi, vậy là bác lộc rồi, hôm trước e vừa mang vào hãng hỏi chú sale bán xe cho e chú ấy bảo giảm có 2 đồng à. E vẫn chưa kịp làm gì cả, e hỏi được một số thứ rồi:
1. Tấm ốp, e hỏi trong hãng nó bảo 58 $ bác ạ, cái này e không chắc lắm vì chú tư vấn có vẻ gà gà.
2. Dán kính, e cũng tham khảo nhiều, có lẽ e chọn Vkool cho ngon bác ạ, option ngon nghẻ bác Vkool hanoi báo giá cho e khoảng 600 đồng, vừa vừa khoảng hơn 400 đồng, e chọn vừa vừa.
3. Cản thì nhiều, e hỏi trên Lê văn lương, giá 2t8
4. Cái cản trước đẹp đẹp e vẫn chưa tìm được bác à
5. E cũng quyết định bọc da Sing, nhưng cũng chưa biết chỗ nào tin cậy bác ạ, e đi hỏi thấy nhiều loại da lắm, có loại có tầm 2-3t thôi bác à, e sợ mình gà gà không biết gì nó bọc cho da đểu tính tiền da ngon thì ẹ lắm.

@m3b: cám ơn bác đã chỉ nhá

Hạng B1
22/3/08
51
0
0
smsxitin.com.vn

Hi, cảm ơn bác, e cũng muốn tham gia lắm, nhìn các bác đi off suốt thấy vui ghê mà e ở hà nội, hình như hội EFC ngoài này không hoạt động thìa phải

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Trích đoạn: mazda3black

1. Loại này thì trong SG họ đổi bù, nghĩa là họ lấy cái nhựa cũ zin theo xe của mình, đưa cho mình cái mới đã xi sẵn (cũng hàng zin) mình bù 40-50usd
Cái ốp này là cái gì vậy hả bác, cứ thấy các bác hỏi và trả lời mà e không nghĩ ra cái gì?