Hạng C
12/6/09
844
7.491
93
Xe em escape 2.3 2006, trước đây remote hoạt động bình thường, cách đây vài tuần em đem thợ gắn ampli và sub, không biết có ảnh hưởng gì không mà từ hôm đó không khóa và mở cửa bằng remote đuợc (hôm gắn xong em không kiểm tra). Khi bấm lock/unlock Thì đèn vẫn chớp, các nút khác vẫn bình thường. Vẫn lock bằng nút bên cửa tài đuợc. Vào trong xe bấm lock trên remote thì nghe tiếng tạch tạch như tiếng relay phía dưới chân tài xế nhưng cửa không khóa. Các bác chẩn đoán và chỉ em cách khắc phục với, hoặc chỉ em chỗ nào để sửa a. Cam ơn các bác.

Tập Lái
11/1/16
11
3
3
42
có thể khi thợ làm gây lỏng connector hoặc hư hại cái cục điều khiển trong cửa xe, bạn mang xe tới đại lý kêu họ check lại cho :)

Hạng C
12/6/09
844
7.491
93
có thể khi thợ làm gây lỏng connector hoặc hư hại cái cục điều khiển trong cửa xe, bạn mang xe tới đại lý kêu họ check lại cho :)
Xe em sửa được rồi bác, đúng là thợ khi gắn sub và amply làm đứt dây cục điều khiển remote, mang ra đấu nối lại là xong.

Tập Lái
11/1/16
11
3
3
42
Xe em sửa được rồi bác, đúng là thợ khi gắn sub và amply làm đứt dây cục điều khiển remote, mang ra đấu nối lại là xong.
Tiếc là không giúp được bạn sớm hơn :)
Haiz, càng hiện đại thì càng hại điện :)

Tập Lái
12/7/11
4
2
3
43
Xe em escape 2.3 2006, trước đây remote hoạt động bình thường, cách đây vài tuần em đem thợ gắn ampli và sub, không biết có ảnh hưởng gì không mà từ hôm đó không khóa và mở cửa bằng remote đuợc (hôm gắn xong em không kiểm tra). Khi bấm lock/unlock Thì đèn vẫn chớp, các nút khác vẫn bình thường. Vẫn lock bằng nút bên cửa tài đuợc. Vào trong xe bấm lock trên remote thì nghe tiếng tạch tạch như tiếng relay phía dưới chân tài xế nhưng cửa không khóa. Các bác chẩn đoán và chỉ em cách khắc phục với, hoặc chỉ em chỗ nào để sửa a. Cam ơn các bác.

Em bị đúng bệnh này nhưng chưa tìm ra chỗ dây nào bị đứt, mong cụ chỉ giúp

• Like
Reactions: mars
Hạng C
12/6/09
844
7.491
93
Em bị đúng bệnh này nhưng chưa tìm ra chỗ dây nào bị đứt, mong cụ chỉ giúp
Úi lâu quá quên mất rồi. Bác đem ra thợ thôi (vào hãng cho chắc ăn)

Hạng F
29/10/16
11.601
22.278
113
Pháp
VN mình thì cứ mua xe thấp nhất rồi độ đồ trôi nỗi, cái nầy coi như là đánh đề vậy. Tôi thì cứ sao để vậy, khi mua xe thì đòi những thứ mình thích,, cứ thế chính hãng , do đó hoàn toàn kh có lăn tăn nhức đầu. Thí dụ như xe chính thì nó có nhiêu, tự nhiên chơi ampli cho cố hỏi sao đề khó, rồi cháy dây. Mặc dầu có thể giá thành sau đó đắt, nhưng chắc chắn vì nhà sản xuất biết và phải để chế độ phù hợp vào. Các bác VN cứ chơi nối dây trực tiếp vào là có ngày cháy xe (nhất là xe xăng), còn nếu độ thì vừa phải thí dụ như radar cảm ứng, vài ba cái đèn Leds thì OK.

• Like
Reactions: Toietmoi