Tình hình là em bị như vầy: Hôm trước có việc em đem xe Ecsape đi ra gửi bãi. Sau khi đóng cửa tìm mãi mới biết bỏ quên remote ở nhà, em lẫy khóa trong và đóng cửa theo cách thông thường --> 4 cửa OK. Còn cửa cốp và kiếng sau (trên cốp) thì bó tay, em đứng nghe ngóng và chờ khoảng 5 phút cũng không nghe tiếng lock cửa (tự động) bèn ĐT kêu người nhà đem remote ra cho em. Vậy các bác cho em hỏi có cách nào khóa cửa kiếng và cốp sau mà khỏi cần dùng remote không ? Có khi đi tắm biển mà quên đem remote thì chắc chạy xe xuống biển tắm chung với mình luôn quá.

Hạng C
16/6/09
924
74
28
xe bác Esc đời nao? e thì chỉ biết rằng cửa thứ 5 của Esc giống như 4 cửa kia. khoá bên lái 1 cái là xong!

Xe em ESC đời 2003 bác todigital ạ. Em đóng 4 cửa xe như thế này không biết có đúng cách không: trước tiên lẫy khoá cửa từ bên trong, xong kéo và giữ tay nắm cửa bên ngoài, đóng cửa xong thả tay nắm ra là xong... mới một cửa. Tiếp tục như thế cho các cửa còn lại... mệt quá. Còn cửa cốp và kính sau thì em tìm không ra chốt khoá bên trong nên lên OS nhờ các bác anh em chạy ESC chỉ giúp cách đóng khoá cửa nhanh gọn hơn khi không có remote. Lúc trước em chạy con Mit Proton toàn đóng như vậy nên đem theo công nghệ cổ lổ sỉ qua ứng dụng cho xe Escape này (xe em mới mua được có mấy tháng nhưng toàn dùng remote nên tới giờ gặp sự cố này cũng gà luôn). Em có đọc manual (tải trên OS về) nhưng vẫn chưa tìm ra cách khoá không dùng remote.

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ
e lạy pác. esc 2003 cũng có nút unlock/lock mà pác...nó nằm bên tay trái ghế tài đó, gần mấy nút chỉnh kính và công tắc lock kính trẻ em đó pác.... pác bấm vào nút đó để lock/unlock 4 cửa và cốp nhé

Hạng C
20/9/08
521
21
18
50
Xe của bác chủ có thể lúc gắn thêm cái ốp sau che mất cái ổ khoá bằng chìa rồi.

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ
hic.... Đúg r, vặn chìa khoá nó sẽ lock hết tất cả, mà pác earthborn k0 thik. Chỉ thik khoá cửa theo kiểu classic thôi. Giựt tay nắm cửa fia ngoai, đồg thời bấm lock cửa fia trog xe. R dùg tay khác đóg cưa vào, r mới buôg tay nắm cửa fia ngoài ra.. Hic... Làm v cho cả 4 cửa. Nên tới cửa cốp thì poa tay vì k có nút lock...