VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.
RE: EVEREST hay HI-LANDER!!??!!??

Trích đoạn: sushi

Múc FE 2007 thôi. Còn bác thích đi xe "du lịch" mà gắn máy xe "máy cày" thì cứ chơi con isuzu được cái ít hao dầu.
Công nông chứ bác, máy cày còn tốt chán - Em đùa.
Thực ra nếu bác đam mê máy dầu thì tiếng nổ cũng là một phần của niềm đam mê đó đấy bác. Nổ thế nó mới "chiến" bác ạ.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Hôm trước em đi thử FE máy dầu thấy tiếng máy của Ford dầu khác Isuzu. một bên ù ù, một bên cạch cạch :).

Bề ngang FE hẹp hơn và cửa hơi mỏng, đóng vào nghe tiếng cửa không ấm bằng. Số 2 đi hơi gằn nhưng qua số 3 đi trong đường đông TP hơi yếu. Hilander khoảng cách số 2-3 hợp lý hơn.

Bề ngoài nhìn cả 2 đều đẹp.

Nên mua con nào thì: cứ thích con nào mua con đấy, mua xong ai nói gì mặc kệ nhé bác !!!:):D:D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: dawmgoodman

Hôm trước em đi thử FE máy dầu thấy tiếng máy của Ford dầu khác Isuzu. một bên ù ù, một bên cạch cạch :).

Bề ngang FE hẹp hơn và cửa hơi mỏng, đóng vào nghe tiếng cửa không ấm bằng. Số 2 đi hơi gằn nhưng qua số 3 đi trong đường đông TP hơi yếu. Hilander khoảng cách số 2-3 hợp lý hơn.

Bề ngoài nhìn cả 2 đều đẹp.

Nên mua con nào thì: cứ thích con nào mua con đấy, mua xong ai nói gì mặc kệ nhé bác !!!:):D:D
Xem ra trước lúc mua, ai nói gì cũng mặc kệ lun. Trên OS bác nào cũng có lý cả. Quan trọng là mình thích xe gì hơn. Băn khoăn ở điểm nào thì hỏi cụ thể, mọi người sẽ tư vấn giúp. Hỏi chung chung kiểu này dễ có chiến tranh lắm.:D

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

1 phiếu cho Everest : sự lựa chọn sáng suốt khi so với Hi-Lander

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Sáng nay mình ngồi nói chuyện với anh hàng xóm đi Hi và só sánh nó với FE, bây giờ lên đây gặp bài này, mình xin đóng góp tí hiểu biết, các bác đã đi và rành về em nó lượng thứ nhé:

Giá: Hi = FE
Ngoại thất: Hi > FE
Nội thất: Hi < FE. FE mới nội thất còn trẻ và lịch sự hơn.
Chổ ngồi: Hi = FE
Khung gầm: Hi = FE
Độ cứng: Hi = FE
Độ ồn máy: Hi > FE
Tiêu hao nhiên liệu: Hi = FE
Service: Hi = FE
Số: Hi có Auto > FE không Auto

Còn nhiều yếu tố khác nữa để so sánh, nhưng tầm hiểu biết của mình chỉ tạm có thế, bác thanhauto có thể tham khảo í kíên của các bác khác. Chúc bác sớm có xe như í.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Giá Hi rẻ hơn FE
Tiêu hao nhiên liệu Hi ít hơn FE
Số AT Hi có, FE miễn

Theo em, mỗi em đều có ưu khuyết, bác cứ đi thử, em nào làm bác hài lòng bác rước em nó về nhé :)

Hạng B2
28/12/05
220
2
18
Hà Nội Việt Nam

bác npt nói thế thì Hi hơn FE rồi còn gì, nhưng mua xe nhất là 7 chỗ còn nhiều tiêu chí khác nữa, bác toàn nêu cái Hi hơn FE thui à:D

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

@bác goodman: Đúng vậy đó, em đi thử cũng thấy vậy thế mà quên để bác nói trước mất:D:D 2 thì thừa mà 3 thì thiếu. Còn chọn em nào ư!!! Lời khuyên thì khó lắm, tuỳ "gu" của từng người...Kẻ thì thích"mũm mĩm" người thì thích "dong dỏng":D:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: thebestcar

bác npt nói thế thì Hi hơn FE rồi còn gì, nhưng mua xe nhất là 7 chỗ còn nhiều tiêu chí khác nữa, bác toàn nêu cái Hi hơn FE thui à:D
Bác ơi, không phải em ăn gian đâu, mà em chỉ bổ sung thêm ý kiến của bác Hungo2 thôi mà :)

Em nói thật, Cái thằng Hi lander này bị mỗi cái máy kêu to và rung thôi, trừ cái đó ra, em chẳng thấy FE hơn nó cái gì hết ;)