Hạng C
16/3/05
574
1
18
RE: EVEREST hay HI-LANDER!!??!!??

Hề hề,
EM lại thấy ngoài khoản tiếng ồn thì Hi hơn FE, còn các thứ khác thì đều không tốt bằng FE.

Trích đoạn: npt

Trích đoạn: thebestcar

bác npt nói thế thì Hi hơn FE rồi còn gì, nhưng mua xe nhất là 7 chỗ còn nhiều tiêu chí khác nữa, bác toàn nêu cái Hi hơn FE thui à:D
Bác ơi, không phải em ăn gian đâu, mà em chỉ bổ sung thêm ý kiến của bác Hungo2 thôi mà :)

Em nói thật, Cái thằng Hi lander này bị mỗi cái máy kêu to và rung thôi, trừ cái đó ra, em chẳng thấy FE hơn nó cái gì hết ;)

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: quangoto

Trích đoạn: dawmgoodman

Hôm trước em đi thử FE máy dầu thấy tiếng máy của Ford dầu khác Isuzu. một bên ù ù, một bên cạch cạch :).

Bề ngang FE hẹp hơn và cửa hơi mỏng, đóng vào nghe tiếng cửa không ấm bằng. Số 2 đi hơi gằn nhưng qua số 3 đi trong đường đông TP hơi yếu. Hilander khoảng cách số 2-3 hợp lý hơn.

Bề ngoài nhìn cả 2 đều đẹp.

Nên mua con nào thì: cứ thích con nào mua con đấy, mua xong ai nói gì mặc kệ nhé bác !!!:):D:D
Xem ra trước lúc mua, ai nói gì cũng mặc kệ lun. Trên OS bác nào cũng có lý cả. Quan trọng là mình thích xe gì hơn. Băn khoăn ở điểm nào thì hỏi cụ thể, mọi người sẽ tư vấn giúp. Hỏi chung chung kiểu này dễ có chiến tranh lắm.:D
Đấy, em đã bảo rồi mà. Lại sắp bắt đầu rồi.:(

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Trích đoạn: bovo03

Hề hề,
EM lại thấy ngoài khoản tiếng ồn thì Hi hơn FE, còn các thứ khác thì đều không tốt bằng FE.

Máy cả hai chú em đã chạy rồi thì thấy FE bốc & khỏe hơn hẳn bác ợ

Tập Lái
26/2/07
21
0
0

Mua xe nào thì cũng nên nhờ bà xã đi coi bói giùm cho.
Vè nó k thích mình cũng chán luôn

Tập Lái
17/5/07
33
0
0
48

cứ coi vào doanh số mà đánh giá thôi, FE hơn đứt Hi

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53

anh có nghe vụ FE đi 200km hỏng máy người ta trả lại ko
anh có nghe vụ toyota chuẩn bị dùng máy dầu của isuzu ko
>>>>>>>>>> hi lander đi anh

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: KienPC

Everest ăn đứt bác ợ, máy chạy êm và bôc hơn nhiều mỗi tội ăn dầu hơn 7-8l /100km đường trường so với em kia 5-6 lít

Bác đừng nói thế tội các anh lái xe thuê, nếu FE dầu mà chịu ĐẠP thì cũng nuốt 10L/100KM đó bác. Còn 8L là chạy kiểu ông già Jonhy Walker đó.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Em có hai người bạn chạy FE và Ranger, chưa thấy ai nói chạy dưới 10l hết bác ơi :)

Nhưng đúng là máy FE mạnh hơn máy Hi ;)

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Em đi đường trường đổ 500K dầu chạy được 700-800Km, các bác tính hộ em xem hết bao nhiêu nhé, em áng khỏng 7-8 lít đấy. Cũng con đốt-lò nhà em 500K chạy được 500-550Km thôi.

Chạy hiền & đúng luật thì đúng chứ bò thì em chẳng bò đâu.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Em chạy hà nội - lạng sơn hai chiều chỉ hết khoảng 23-24 lít thôi bác ạ.
Đường càng đẹp, càng vắng em đi đều ga thì hết ít bác ạ
Trích đoạn: npt

Em có hai người bạn chạy FE và Ranger, chưa thấy ai nói chạy dưới 10l hết bác ơi :)

Nhưng đúng là máy FE mạnh hơn máy Hi ;)