Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
RE: Everrest sẽ hạ nock out Innova

Thế nhỡ như trâu bò nó phối giống ra tắc kè kỳ nhông thì ruỗi muỗi sao bác nhẩy :D:D
Ever mà có gia 30k thì múc thôi, kg lăn tăn gì nữa.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Giá tiền này em thấy nhiều người thà mua Isuzu còn hơn mua Ford mặc dù đều chạy Diesel như nhau mà máy dầu của Ford lại êm hơn.:D

Hạng B2
5/3/07
173
45
28

Thật sự mà nói thì các Bác đừng có mong giá xe sẽ rẻ. Vì các hãng xe đã thỏa thuận (agreement)với nhau hết rồi. Nên sẽ không có kẻ này hạ knockout kẻ kia đâu. Vì thế mà VNam mình có hiệp hội xe hơi đó các Bác ạ. Các Bác tinh ý thì sẽ biết hiệp hội này lập ra để làm gì và có những qui định gì.

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Em nghĩ trong những con chạy máy dầu cho công việc chẳng con nào hơn FE... Còn INNO thì là cái xe xấu nhất mà em từng biết tất nhiên đi thì êm thật nhưng mà CAP lại ăn đứt INNO về nhiều mặt --> Mấy con này quả khó lựa chọn... riêng với em INNO loại đầu bảng...[8D]

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

Trích đoạn: BMW_NHT

@npt...em nghĩ bọn usa là nó tính ghê lắm....nó ra giá 33k thế chứ,,,thăm dò thị trường....thấy êm êm là nó làm 1 phát 25k..:D:D:D:D:Dthế là INNOVA bị đánh nock out liền đó pác ơi,,,,,,,tụi usa mà chơi là chơi thế pác ơi......cú đánh trái tay đó mà,,,em tin thế....:D:D:D:D
Ô tô đại hạ giá!!! Giống sơmi vỉa hè.

Hạng C
27/3/07
512
0
0

Trích đoạn: otosaigon

Em không tin rằng Ford Everest đánh bại với Innova đâu bác ui, nhìn bầy xe thảm hại Ford Focus phải bán đổ bán tháo cho Taxi thì biết thế roài:D

Ford bán đổ bán tháo cho Taxi còn Inno đã bán cho Taxi ngay từ đầu rùi hihihi

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Hạ knock out INN là điều khó có thể xảy ra. Nhưng chí ít thì FE mới cũng sẽ góp phần đáng kể vào việc vực Ford trở lại trong năm nay.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: Lexus_bk

Em nghĩ trong những con chạy máy dầu cho công việc chẳng con nào hơn FE... Còn INNO thì là cái xe xấu nhất mà em từng biết tất nhiên đi thì êm thật nhưng mà CAP lại ăn đứt INNO về nhiều mặt --> Mấy con này quả khó lựa chọn... riêng với em INNO loại đầu bảng...[8D]
Bác mâu thuẫn quá nhỉ,cứ như đùa vậy.:D

Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net

Ford Ever mà đánh bại nổi Inno thì chắc còn hơi bi lâu đó các bác nhở. Ford Ever nhìn hầm hố wá, không có nét công gợi cảm nào hết. Năm nay Ford Ever vẫn giử kiểu dáng cũ, chỉ thêm thắt một vài chi tiết. Em nghĩ như thế cũng chưa đủ để đánh bại To Inno đâu.

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Thực ra khi dùng Toy ở VN với mức giá cao đa phần thiên về nhãn hiệu xe hơn là chất lượng. Người Việt mình coi xe là một loại tài sản cao cấp chứ k phải phương tiện đi lại (đa phần), ngay cả chính phủ cũng coi vậy nên mới có chuyện đi mua xe trả góp yêu cầu vợ chồng cùng ký, rồi đánh thuế TTĐB như bia rượu thuốc lá. Còn nếu coi là phương tiện đi lại hà cớ gì phải đánh thuế cao vậy để các hãng xe bám theo làm giá cao coi như chủ xe là "sành điệu" sở hữu tài sản có giá....
Thực ra nên xem xe theo hai hướng phương tiện đi lại và tài sản chứ tất tần tật cứ xe gì đưa người tiêu dùng lên mây xanh cũng là tài sản đát giá và "sành điệu" thì các bác chỉ móc $$$ ra mà trả rồi sau đó nhận ra có nhiều người sành điệu hơn!!
Về việc Fe và In thì em nghĩ nếu Fe áp dụng chiến thuật giá + chất lượng mà đã đi sau rồi thì giá đương nhiên giá phải thấp hơn so với chất lượng đáng lẽ phải có thì may ra chứ cứ cao ngất thì cũng khó mà đến lúc đó In có chiến thuật tương tự thì sao, hoặc đơn giản In không thèm cạnh tranh giá mà cạnh tranh về chất lượng bằng cách nâng cấp (thế mạnh của Toy) xe cộng thêm hình ảnh Toy trong đầu người tiêu dùng thì Fe đủ mệt rồi !