PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
RE: Everrest sẽ hạ nock out Innova

Các bác nhầm nhọt thế nào ấy Ford Everest và Innova là 2 dòng xe khác nhau: Innova là MPV có kiểu dánh du lịch dành cho những người không thích kiểu dáng hầm hố. Những ai đã trót thích kiểu dánh của em Previa thì đây là lực chọn thay thế tuy nhiên "tiền nào thì của đó"
Còn Captiva và Everest thuộc dòng SUV. Chú em Captiva ra đời sau có giá chấp nhận được, hình dáng "ngon" hơn nhưng có một điểm yếu là DẪN ĐỘNG CẦU TRƯỚC. Thường các xe SUV thì được thiết kế 2x4 hoặc 4x4 như Escape chẳng hạn. Captiva & Everest thì thường dành cho các người thích xe của mình trông "ngầu"

Hạng C
22/8/05
587
0
0

các bác vào mấy trang web của ford thailand (www.ford.co.th) hay ford phillipines (www.ford.com.ph) sẽ thấy là new everest ở các nước này được lắp động cơ mới, 2.5 DOHC và 3.0 DOHC, có common rail... trong khi new everest VN thì vẫn động cơ của đời cũ, 2.5 SOHC.[&:]

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

các bác vào mấy trang web của ford thailand (www.ford.co.th) hay ford phillipines (www.ford.com.ph) sẽ thấy là new everest ở các nước này được lắp động cơ mới, 2.5 DOHC và 3.0 DOHC, có common rail... trong khi new everest VN thì vẫn động cơ của đời cũ, 2.5 SOHC.
Everest nó đánh Innova ở cái máy dầu turbo diesel chứ đâu phải cái máy xăng bác ạ! Xăng thì ko nên chọn Everest

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Em đồng quan điểm với bác Nelhn, tuy nhiên ford phải cải tiến kiểu dáng thì mới ghi điểm được, nếu giảm giá bán như kiểu Joli của Mít thì mới hi vọng vượt qua Innova. Tại thị trường VN Toy vấn là số 1, Ford khó có thể vượt qua được.

Hạng B2
1/5/06
275
0
0
http://chondat.com
kng.vn

trước khi EVE giảm giá 1h chắc TOY nó công bố em Highlander này:
http://www.toyota.com/vehicles/2007/highlander/models.html

hix chắc Fo lại chết dài2.

Hạng C
22/8/05
587
0
0

Trích đoạn: Nelhn

các bác vào mấy trang web của ford thailand (www.ford.co.th) hay ford phillipines (www.ford.com.ph) sẽ thấy là new everest ở các nước này được lắp động cơ mới, 2.5 DOHC và 3.0 DOHC, có common rail... trong khi new everest VN thì vẫn động cơ của đời cũ, 2.5 SOHC.
Everest nó đánh Innova ở cái máy dầu turbo diesel chứ đâu phải cái máy xăng bác ạ! Xăng thì ko nên chọn Everest
ý em bảo là cái động cơ turbo diesel ấy chứ. xe mới có động cơ mới, trong khi ở VN xe mới động cơ cũ. còn cái máy xăng 2.6 thì chẳng thấy ở đâu có cả trừ VN

Bị Bấm 1 lỗ
9/1/07
222
0
0
Tp.HCM

Chưa thấy chiếc toy nào ở VN rớt giá cả,

Em chỉ thấy nhiều khựa đang trả giá đắt, ăn phải quả đắng, nghe lời seo lơ, vì lỡ rước Ếch 2.5 hay Lây-dơ rao ầm ầm như Mõ chả ai mua,

Em nhớ vụ Ford Mondeo bị kéo lê lết khắp phố phường Hà NỘi quá...

Qua đó thấy Ford PR quá kém quá kém....

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: hard

Trích đoạn: Nelhn

ý em bảo là cái động cơ turbo diesel ấy chứ. xe mới có động cơ mới, trong khi ở VN xe mới động cơ cũ. còn cái máy xăng 2.6 thì chẳng thấy ở đâu có cả trừ VN
Em cũng đồng ý với bác là FORD chiếm ưu thế nhờ vào động cơ turbo Diesel.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Các bác quên rằng giá cả ở đây được quyết định bởi VAMA. Mà chủ tịch VAMA là ai? Đang ủng hộ ai? Em nghĩ VAMA có chiến lược chung cho các hãng xe đấy. Chứ có cần quan tâm đến máy móc, kiểu dáng gì của xe đâu. Mà cũng chẳng thèm quan tâm đến dân đen tụi mình. [&:]