Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: F1 2005 - Circuit de Catalunya – Spain

Kimi qua la tuyet...
Shumi cung xuyt nua OK... ma sao lai bi hong 2 lop ben trai nhi... ve nguyen tac vong dua theo chieu kim dong ho thi phai mon lop ben phai hon chu??? den qua... lan vao pit thu 2 cua Shumi ma thay luon 2 lop ben trai thi chac cung co podium ... [&o]

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Trích đoạn: haisidekar

Ờ đồng ý với các bác. Nhưng quan điểm của em là ko tiếc cho Fer mấy vì cần fải có sự thay đổi soán ngôi thì mới tăng tính hấp dẫn của F1 chứ ko xem mà cũng bít là thế nào mấy chú Fer cũng thắng thì chán chết.

Đành rằng là thế, nhưng ko hiểu sao buồn quá. Lúc xe Schumi bị trục trặc, em chẳng muốn coi nữa bác ạh. Thiếu Schumi thì thấy cuộc đua tẻ nhạt quá, ít người làm nên đột biến.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Thế thì Schumi cứ thắng hòai như năm vừa rồi thì đột biến cái gì hả bác heavyrain??

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

uhu ... nam nay hy vong chu Raikkonen se lam nen chuyen ... neu co ai do thay the Shumi nam nay thi nguoi xung dang nhat la Kimi!!!

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

hehe ... nam nay Alonso thi tat nhien la nhieu cua rong hon Kimi roi ... tuy nhien xet nhung dong gop cho F1 thi Kimi la xung dang nhat ... va som hay muon thi Kimi se len ngoi vo dich F1...

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Trích đoạn: Audi

Còn về xe F2005 của Ferrari em thấy nó chạy cũng ok lắm chứ,vấn đề ở đây nên đổ tội cho lốp Bringeston thì đúng hơn,ngày hôm nay ko chỉ Shumi dính đạn mà cả Massa của Sauber Petronas cũng bị thủng lốp mà đội này cũng dùng lốp của Bringeston.
Từ năm nay, đội Sauber cũng chuyển qua dùng lốp Michelin rồi bác ơi. Nhưng quả thật, nhìn lốp xe Kimi khi về đích vẫn còn ngon, cảm tưởng nó chạy thêm được 1 cuộc đua nữa :D
Phải nói là năm nay Fer. chuẩn bị không được tốt, có lẽ là Fer. không đánh giá hết đối thủ, đến khi bị bỏ lại phía sau mới vội vàng đưa xe F2005 ra chạy (khi chưa hoàn thiện).
Về khả năng vô địch, theo em Alonso ổn định nhất và có nhiều khả năng vô địch (từ đầu giải vòng nào cũng có ở podium). Kimi cũng rất hay nhưng vẫn hay bị out do lỗi kỹ thuật của xe. Còn Fer và Schumi cần 1 điều kỳ diệu mới có thể cải thiện được tình hình.
Mà cũng cần có sự thay đổi thì F1 mới hấp dẫn, chứ như năm ngoái...Fer. về nhất đến 16/18 chặng <<< chán.
Dù sao cũng mong Fer. cải thiện tình hình, tạo cạnh tranh như ở Imola xem mới sướng :D:D:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Trích đoạn: dawa
Dù sao cũng mong Fer. cải thiện tình hình, tạo cạnh tranh như ở Imola xem mới sướng :D:D:D

Đó, ý em là thế này này bác minhtit ạh. Chứ cứ coi các chú chạy về cách nhau 25s liền chán quá, cả đoạn đường có 1 cái xe chạy ko àh. Ko có những fa như Schumi vượt mặt Button ở GP trước :(

Hạng B1
3/3/05
93
0
0
HN

Các bác cứ chờ xem em thấy Ferrari dạo này đen thôi. Tầm Flavio làm sao so được với Jean Todt :D

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Em cũng đồng ý với các bác là Ferreri năm nay chuẩn bị không tốt,thường thì các đội xe phải trình làng xe mới trước mùa giải nhưng đằng này Ferrari khi bị đối thủ bỏ xa mấy chặng nên mới vội vàng đua xe F2005 vào.Nhưng theo em bây giờ con F2005 đã ngon lành lắm rồi. Và cũng phải nói rằng Ferrari cũng có một đội ngũ kĩ thuật viên và đặc biệt là bác Jean Told thật sự là tuyệt.Bởi vậy mà hầu như ko một tay đua nào mà lại ko muốn đầu quân cho Ferrari cả.Trước mùa giải này có lần phóng viên đã hỏi Alonso rằng anh có muốn đầu quân cho Ferrari ko?Anh chàng này chỉ cười và nói rằng tôi vẫn đang còn hợp đồng với Renault.

Em thấy ngoài Schumi (cạ cứng của F1)ra thì năm nay hai anh hai chú em Alonso và Kimi thì cũng ngang nhau thôi.Kimi thì mấy mùa trước vẫn chạy đỉnh hơn Alonso nhưng đến mùa giải này thì Alonso đã thưc sự là đạt đến đọ chín rồi.Nhưng cũng chẳng nói trước được điều gì...............hihihihi.Mà biết đâu anh chàng đến từ sứ sở Heroin lại làm nên chuyẹn thì sao nhỉ?