RE: Grand Prix Nurnberg (Châu Âu)!

bác bman, nói thật là lục lại tài liệu cũ về 12-lap qualifying làm em đau cả đầu, tạm thời tìm được link này, trong đó phỏng vấn chú Denis của McLaren về thay đổi thể thức phân hạng, bác dùng tạm nhé...em sẽ cố tìm thêm...:D

http://www.f1racing.net/en/news.php?newsID=12992

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

bắp khỏi cần tìm làm gì ... vì có từ điển sống F1 ngồi đây rồi nè (bman) ... trước 2003 Qualifying được tổ chức như sau:
Thứ 7 13g00 - 14g00 (giờ địa phương): trong thời gian trên mỗi xe được chạy ko quá 12 vòng kể cả warm up và to pitlane. Trong trường hợp xe đã qua vạch start mà hết giờ thì kết quả vòng đó vẫn được tính cho nên mới có sự sôi nổi vào 3 phút cuối... Các xe có thể ra track bất kì lúc nào... bởi vậy các đội cũng phải chú ý để ko bị vướng traffic...
Với đk như vậy thì trên nguyên tắc 1 xe có thể chạy liền 10 fast laps nhưng ko ai làm như vậy vì "phản khoa học" ... thông thường các đội chỉ đổ xăng đủ cho 3 vòng để xe có thể cho kết quả nhanh nhất ở vòng fast lap duy nhất của lần out to track đó ... thỉnh thoảng có thể thấy 1 xe chạy 2 fast laps liên tục.
Tuy nhiên thời gian cuối thì Shumi thường chỉ sử dụng 10 phút cuối để chạy ra 1 lần là có pole...

bác bman...cần phơm là em nợ lại bác 1 chầu cafe sáng...

12-lap qualifying: 1 xe được chạy tối đa 12 láp để ra láp nhanh nhất. 12 lap này bao gồm cả warm-up lap và slow-down lap...:D

...chủ nhật này xử vụ của bác và bác tít tồ trước, chủ nhật sau sử vụ của iem...hé...hé...:D