O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: F1 2007 - Melbourne

Ơ chuyên gia kebab nhầm: Massa lúc đầu dùng lốp soft, sau khi vào pit thì đổi qua lốp medium mà ;), còn Kimi thì ngược lại dùng medium - medium - soft nhé ;) . Hay là tiếng Việt dịch ra 2 loại đấy đều là lốp có độ mềm trung bình nhỉ ;):D

...yeab...em lộn vụ Massa...hắn bắt đầu bằng mềm và sau đó mà lốp có độ mềm trung bình...:D

Trích đoạn kebab
2 lần vào pit của Kimi thì hắn thay lốp như sau: suất phát với lốp có độ mềm trung bình, pit lần 1 dùng cùng loại lốp và pit lần 2 thì chuyển sang lốp mềm.
Trích đoạn minhtit
còn Kimi thì ngược lại dùng medium - medium - soft nhé
Cái này thì đc nhầm gòi...:D..chắc tại chưa ăn trưa nên đọc ko kỹ héng...;)

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113

Cám ơn mấy bác đã giải đáp.Cho em hỏi thêm vể thể thức thi đấu giành pole.vây là vòng 1,2 mỗi tay đua được chạy 1lap để chọn 10 tay có thành tích tốt nhất đê vào vòng 3 tranh pole hả mấy bác.Nếu vậy thì vòng 1 loại ra mấy tay,vòng 2 loại mấy.Mấy bác thông cảm em mới vô nghề nên chuâ thông lắm.Nhưng mà công nhận coi F1 xong,coi A1 thấy quá chán!

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Chuyên gia Bắp có thể luận giải tại sao "người ta" lại lắp cho Massa lốp mềm trước, rồi sau đó dùng lốp cứng không?

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@kebab: Nhầm là nhầm thế nào, nếu có nhầm thì thằng phóng viên của F1racing.net (F1.gpupdate.net) nó nhầm chứ không phải anh nhé
http://f1.gpupdate.net/en/news/2007/03/18/most_teams_picked_same_tyre_strategy/

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Bác Bắp dùng tiếng Việt hơi ngọt nên bác tít không nhận ra đấy thôi.

2 lần vào pit của Kimi thì hắn thay lốp như sau: suất phát với lốp có độ mềm trung bình, pit lần 1 dùng cùng loại lốp và pit lần 2 thì chuyển sang lốp mềm.

Cái này thì đc nhầm gòi.....chắc tại chưa ăn trưa nên đọc ko kỹ héng...

Thanks bác Luận, ý em đúng là vậy, với medium compound em chuyển ngữ thành lốp có độ mềm trung bình và soft compound thành mềm...:D...

@chuongmed: thể thức phân hạng thì không có gì thay đổi so với mùa giải trước bác ạ. Phân hạng chia làm 3 lần, mỗi lần 15p, các đội chạy số vòng tùy thích, sau lượt 1 sẽ rớt 6 em chậm nhất, lượt 2 rớt thêm 6 em nữa và lượt cuối sẽ phân định 10 vị trí cuối cùng...:D

@ bác Luận: theo em được biết thì loại soft (viết hẳn ra cho khỏi nhầm) được đánh giá là không ngon bằng loại medium khi so sánh trên quãng đường dài. Tuy nhiên do quy định rằng các tay đua phải dùng cả 2 loại lốp (soft và medium) trong suốt cuộc đua nên 1 lúc nào đó tay đua sẽ phải dùng đến loại soft dù muốn hay không. Đến đây ta có thể thắc mắc sao Massa lại dùng loại soft trước loại medium, theo em lý do có thể là căn cứ vào nhận định về hiệu quả của 2 loại lốp như nói ở trên thì việc dùng lọa soft trước của Massa là rất khôn ngoan bởi ở stint thứ 2 sẽ là lúc Massa phải vượt qua những tay đua khó chơi hơn để chiếm vị trí cao khi về đích so với stint đầu tiên...do vậy còn loại lốp nào thích hợp hơn loại có độ mềm trung bình (medium)...;)...:D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

thế thì bab nói anh nhầm ở chỗ nào nhỉ [8|], anh nói chú nhầm về lốp của Massa mà, còn đoạn nói về Kimi là chỉ nói rõ là Kimi dùng ngược với Massa thôi

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Thanks bác Bắp. Em lại tuởng là loại soft là "hiệu quả" hơn loại medium nên mới hơi lăn tăn. Nếu đúng là loại mediun chạy hiệu quả hơn loại soft thì việc Ferrari áp dụng cho Massa như vậy là hoàn toàn dễ hiểu.