Hạng D
21/10/08
3.646
70.972
113
Miền Không Xác Định
quangKte nói:
Em thì chỉ mơ là nếu em là chủ tịch FIA em sẽ ....
Trả lại cái luật Team order vốn khán giả rất ghét
Trả lại 2 hãng lốp Michellin và Brigestone vì ít ra nó tốt hơn Firelli
Trả lại tiếng động cơ V10 đầy sướng tai và mê hoặc
Trả lại hình dáng đẹp của chiếc F1 thời những năm 200x thưở nào ....

Khống chế truyền động chứ đừng hạn chế khí động học. Tại sao phải là V6, rồi V4 :mad:, mà không là V10-12? Đã là F1 thì phải đỉnh của đỉnh chứ. Như cái MotoGP, bắt 800cc cho đã rồi phải ân hận. Lý do tài chính nghe không thuyết phục lắm. Mỗi mùa thay đổi là sự tốn kém phi lí. Phải chăng vì nhà Fer chưa vô đich? :p

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
5.005
113
@magic: e chưa nghe FIA có kế hoạch "V4" :D.

@quang: bác hoài niệm quá :D dưng nhà e thấy:

Team order thực tế FIA ko control dc nên buông cho đỡ đau đầu. Teams cũng muốn thế...
Lốp Firreli cũng hay đó chứ, cấm pit tiếp nhiên liệu rồi nếu lốp tốt quá còn j hay nữa, nghe Firreli nói lốp sang năm còn "make to degradate" ác nữa.:D.
2014 V6 turbo e sợ ko còn F1 sound nữa.. :(
A beautiful car is the car that wins championship (e mượn cái slogan của bác kebab và chế lại tí hehe)

Last edited by a moderator:
Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
5.005
113
bluesilhouettes nói:
Theo em, nếu biết xài tiền, khi có Newey thì không cần ALO hay HAM, mướn Massa hay Webber cũng đủ ngang dọc dọc ngang.
Tính lại mướn Alo cũng không tốn kém gì, có Satander chống lưng sợ gì thiếu tiền :D

Dòm Webber mà tội, kí xong cái hợp đồng thì con xe nó hắt hơi xổ mũi triền miên.
Ai cũng biết là RB không chơi order được chứ chẳng phải họ không chịu chơi. :D

Trừ phi Newey tạo ra con xe nhanh hơn đối thủ 1s/lap thì ai lái cũng win.;).
Massa của năm '07-'09 thì maybe, Massa bây giờ thì phải xem lại:D
Mark chẳng lái xe của Adrian từ trước khi Seb về RB đến giờ sao? Kết quả thía nào bác review giúp e cái:D:D:D.

RB vẫn chơi Team order đó bác... Nhưng kín đáo hơn, vì Mark khác Massa ;).
Mark có thể bô bô " tôi sẽ chiến đấu cho bản thân, ko nhường cho Seb" ngay cả khi hết cơ hội V Đ; chứ bố bảo Massa dám nói kiểu đó. Cơ bản là Mark không chịu mất mặt, ko chịu nhục dc ;). Cũng có thể nó acay thàng Vet teo bác ợ...

Hạng B1
10/7/12
65
0
6
35
Cơ bản là xem như mùa F1 - 2012 xem như hoàn thành , lễ trao thưởng cũng đã xong xuôi rồi .
Bác nào đó lâp ra 1 thớt tin tức , chuyển động của các tay đua và đội đua cho mùa 2013 đi các bác nhỉ.... Em thanks trước :)

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
5.005
113
Video: Highlight lễ trao giải tại Istanbul

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=Zf2_aZLx1IQ[/tube]

Bernie nói " RBR năm rồi quá "lucky""
... David Coulthard mặc váy ...

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
Bác kebab cho em hỏi là post được bao nhiêu bài mới lên được cấp vậy ?

Có thông tin chiếc Fer mùa sau căn bản là giống chiếc mùa này chỉ có phần phía sau là bắt chước chiếc RB8 và chiếc FW16 của William.

Hạng C
4/2/10
799
1.455
93
Bác phài qua 50 bài bác nhé, lúc đó có thể pót link va hình ảnh ạ!