Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Đưa cháu đi pasteur chích đi anh, chó ngoài đường ko chủ quan được đâu

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Chưa cần phải chích cho F1 nha! Nếu a cẩn thận , bắt họ mang con chó lên Cục thú y đường Lý Thường Kiệt chích máu con chó xét nghiệm . Khi có kết quả kháng thể dại , họ sẽ tư vấn phải chích ngừa cho bé hay không .
Lại nhớ anh @anlao123456 bị chó cắn !
Cái vụ cắn bồi thêm 1 đéo đó hả:D:D:D

Hạng B2
22/6/17
229
30.356
93
TW2
Ụ chó cắn thì cắn lại chó hoặc cắn chủ.
Cớ gì phải đợi coi sổ làm éo gì
Chó nó chích chưa hay ko kệ cmn
Đâu ra luật chó chích rồi ko sao cười hề hề vậy?

Hạng B2
7/10/14
259
7.202
93
40
Nhà em đi ăn tối lúc tính tiền F1 bị chó quán cắn ngay chân bị chảy máu. Chủ quán nói chó có chích ngừa nhưng không có sổ cho mình xem. Họ hứa mai sẽ chụp hình sổ gởi cho em.
Vợ em muốn đem đi chích ngừa ngay, em thì muốn để vài hôm theo dõi con chó xem sao, nếu khoảng 10 ngày con chó không sao thì khỏi chích. Ngày xưa em nghe nói vaccine dại không tốt cho sức khoẻ, cực chẳng đã chích rất hại. Bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em xin ý kiến.
Quan điểm của em là chích ngừa ngay lập tức.

Đừng tin vào cái sổ chích ngừa anh ạ, em dắt ông chú đi tiêm phòng trước khi xuất cảnh, hết thuốc để chích, đóng tiền, ra được cái chứng nhận đã tiêm phòng như thường.

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Em không chửi chủ quán mà cũng không đánh con chó. Em cũng không định đòi họ bồi thường tiền chích, chỉ muốn đảm bảo sức khoẻ của con mình mà thấy bắt nó chích 5 mũi thì cũng tội. Lúc nãy nó nghe nói phải chích 5 mũi thấy nó còn sợ hơn lúc bị chó cắn.