Hạng B2
14/9/04
130
1
18
RE: FE sắp có phiên bản mới

FE 2008 nâng cấp về động cơ diesel Commonrail + AT transmition, nếu được nâng cấp thêm hệ thống treo sau không dùng nhip thì quá ổn (sẽ hot hơn) chứ đi FE đời trước thì sóc kinh khủng.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Nhưng nhíp + phuộc thì hay hơn ở chổ là bác có thể sử dụng để tải hàng hóa nặng được. Ví dụ chở tiền, máy móc có trọng lượng nặng. Tuy xe sài nhíp cứng sốc, nhưng mà em thích là chổ tiện dụng đó đó.

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Bác xe dap cho biết là giờ đặt FE mới thì thường phải chờ bao lâu?
Tôi đã từng có một FE máy dầu đời đầu rồi. Chạy đường trường thì miễn chê. Nhưng rồi tôi phải ly dị nó vì mấy điểm sau:
1. Khi tăng tốc nhanh thì ra khói nhiều. Nhất là khi lên dốc. Nhiều khi thấy ngượng với bà con luôn.
2. Chạy thành phố tốc độ 20-30 thì ù, vì lúc này số 2 thì thừa mà số 3 thì thiếu.
3. Côn nặng nên tắc đường lâu lâu phải bò là chuột rút chân luôn.

Hy vọng xe mới, máy common rail, số tự động sẽ khắc phục được các nhược điểm đó. Lúc đó có thể tôi lại cưới một vợ hai mới.

Hạng B2
23/6/07
158
5
18
43
NHA TRANG

Trích đoạn: npt

Trong Forum này anh em ngầm quy ước ESC là Escape, FE là Everest bác ạ :)
Nên viết đầy đủ cho dễ hiểu bác ạ, để những người mới tham gia còn hiểu nữa chứ.

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Trích đoạn: taigia

Bác xe dap cho biết là giờ đặt FE mới thì thường phải chờ bao lâu?
Tôi đã từng có một FE máy dầu đời đầu rồi. Chạy đường trường thì miễn chê. Nhưng rồi tôi phải ly dị nó vì mấy điểm sau:
1. Khi tăng tốc nhanh thì ra khói nhiều. Nhất là khi lên dốc. Nhiều khi thấy ngượng với bà con luôn.
2. Chạy thành phố tốc độ 20-30 thì ù, vì lúc này số 2 thì thừa mà số 3 thì thiếu.
3. Côn nặng nên tắc đường lâu lâu phải bò là chuột rút chân luôn.

Hy vọng xe mới, máy common rail, số tự động sẽ khắc phục được các nhược điểm đó. Lúc đó có thể tôi lại cưới một vợ hai mới.

Bác nói quá chính xác. FE2008 chắc chắn sẽ khắc phục 100% những nhược điểm của bác đã gặp. Bác cứ đặt trước đi là vừa.

Hạng B2

Chắc có SUV thì mới có EM nên mới đặt E không àh! hihihi đùa các bác tí.
Trích đoạn: suv75

Tại sao Ford hay đặt tên xe dòng SUV bắt đầu bằng chữ E, có bác nào biết cho em mở rộng kiến thức với.