Tập Lái
6/3/08
4
0
0
Bác nào có kinh nghiệm xin phân tích, so sánh hai con FE một cầu và hai cầu. Chả là em đang nung nấu quyết tâm lấy vợ hai, đắn đo giữa 4x2 và 4x4. Em làm báo, đi lại thường xuyên các tỉnh khu vực phía Bắc. Xin cảm ơn

Hạng D
5/4/07
1.793
351
83
RE: FE-So sánh xe 4x2 và 4x4

4x2 đi bác ơi. Mấy khi dùng đến 2 cầu đâu. NHiều khi mua 4 x4 xong chỉ thấy tốn tiền mua và tốn thêm tiền xăng thôi.:D

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: minhle_hoang

Bác nào có kinh nghiệm xin phân tích, so sánh hai con FE một cầu và hai cầu. Chả là em đang nung nấu quyết tâm lấy vợ hai, đắn đo giữa 4x2 và 4x4. Em làm báo, đi lại thường xuyên các tỉnh khu vực phía Bắc. Xin cảm ơn

Bác xem nhu cầu đi lại của mình là ntn, nếu đi đường bằng trong phố hay quốc lộ 1 thì 4x2 là đủ rồi. Còn bác là chuyên đi khảo sát thu thập thông tin vùng sâu vùng xa , đường offroad nhiều thì nên quất con 4x4 cho nó mạnh mẽ và thích ứng với các loại đường địa hình gồ ghề.

Hy vọng vài thông tin giúp bác chọn được loại xe mình cần

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

e nghĩ bây h có mấy khi phải xài tới 4x4 đâu, đườg sá VN mình bj tươg đối tốt r, trừ phi các pác thường xuyên đi off-road hay j ah.... Chứ xài 4x4 vừa tốn tiền vì giá xe cao hơn 1 cầu, và hao xăng hơn nhiều lun:D

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Bác nào tính mua con xe mới tinh gần 50.000 để đi lội suối trèo rừng thì mua 4x4, hehe. Nhưng em bỏ từng ấy tiền ra thì chẳng bao giờ lao vào những chỗ đấy bằng cái xe đó cả, nên chắc chắn em chỉ cần 4x2 thôi.

Hạng B2

về hình dáng và trang thiết bị gần như không khác nhau là mấy chỉ khác ở chỗ 2 cầu, đuôi cá mà giá hơn đến 8000US

Hạng B2
19/11/05
227
1
18
Hà Nội

Theo em thì nên cân nhắc kỹ, tất nhiên là nếu không cần thiết thì 4x2 là quá đủ, nhưng xét đến 4x4 thì phải bổ sung thêm một số trường hợp như sau :
- Pan hoặc sập gầm bánh trước.
- Về quê, khi trời mưa mà ra đồng (tại em hay ra thăm mộ các cụ, đường toàn đất và cỏ thôi).
Tóm lại là nếu mua SUV thì nên cân nhắc 2 cầu, còn nếu không thấy cần thiết thì nên quan tâm đấn MPV hoặc CROSSOVER.

Tập Lái
6/3/08
4
0
0

Cảm ơn các huynh nhiều. Nghe giảng giải cảm thấy yên tâm vì mình đã quyết định đúng. Chỉ trót dại là đã cọc trước 2K cho con 4x4, vì ĐL nó nói m 2 cầu hay quá. Giờ đổi ý chắc phiền hà lắm. Khi nào "cưới" xong sẽ báo tin vui cho các huynh để tiếp tục lĩnh hội những kinh nghiệm đường xa.

Tập Lái
6/3/08
4
0
0

Còn việc nữa, bọc da cho ghế, sàn Eerest ở Hải Phòng chỉ hơn 2M thôi, chú em mình vừa mới làm xong, nhìn không "ngon" mấy. Sắp tới đi công tác SG tiện thể làm luôn cho mát mắt, êm lưng. Nhờ các huynh ở SG chỉ dùm chỗ nào rẻ, đẹp và nhanh (vì không ở lâu được). Các huynh thông cảm, cầm lái cũng đã lâu nhưng toàn những em thuộc loại không ngu gì mất tiền gửi xe. Giờ xin đc xuất trả góp liều mạng kết em FE nên cái gì cũng muốn hỏi. May mà có người chỉ cách vào 4R này, thấy hay quá. "Mõ làng" này hứa sẽ có dịp viết trên bản báo: CAND hoặc ANTG.

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Hôm tết e đi đường HCM, có đoạn chưa làm xong trời mưa bị sa lầy, đi cùng 1 con FE 4x2 , xe em là Hyundai Getz, Vậy mà FE không qua nổi vì dẫn động cầu sau toàn quăng đít phải quay đầu lại, xe em thì vất vả lắm nhưng ít ra còn bò qua được vì là cầu trước ! :D