Hạng C
24/2/11
803
19.541
93
Bác cũng phải cho ngta chênh chứ, chi phí cơ hội, chi phí ôm bom từ lúc mở móng lận mà bác hehe.
Éo cho chênh :) có trách thì trách Cô Vy đi :)
Lý luận gì mà bất chấp thị trường, cứ ôm hàng là phải lời, phải chênh?
Vàng xuống, ck thảm hại, lãi suất tiết kiệm xuống, bđs làm sao thoát được?

Hạng D
4/5/15
4.016
22.491
113
Giá tụt xuống thủng giá gốc cđt luôn chứ ở đó mà đòi chênh.
Mua toàn vay bank ko chứ rảnh đâu quăng cục tiền sẵn ra.
Mùa này mà cho thuê thì nó chua như dấm.
Ai có tiền thì cứ nghe em, đợi vài tháng nữa, nó tụt như tụt quần.
Chung cư 5, 6 tỏi thì khu này là overate value.

Hạng B2
14/3/20
100
102
43
Éo cho chênh :) có trách thì trách Cô Vy đi :)
Lý luận gì mà bất chấp thị trường, cứ ôm hàng là phải lời, phải chênh?
Vàng xuống, ck thảm hại, lãi suất tiết kiệm xuống, bđs làm sao thoát được?
Bạn nói đúng, tình hình đang căng thẳng, ai bán hòa vốn là may lắm rồi, ở đó mà đòi chênh, dịch mà căng nữa thì chết hết người đâu mà đi mua nhà, lúc đó bán lỗ 30% không biết có ai mua không?

• Like
Reactions: phannt
Hạng B1
28/7/17
61
32
18
43
Hi Bác, bác có căn nào ở đây ko mà phán như đúng rồi vậy bác :')) em chính chủ 2 căn đây. Bác muốn dìm thì cũng phải phán có căn cứ chứ. Feliz hiện tại là quá rẻ so với khu TML nhé, bà con dân cư nhận nhà vào đang còn muốn mua thêm nữa nhé. Thân ái
Họ muốn dìm xuống để ôm hàng thôi mà :))

Hạng D
4/5/15
4.016
22.491
113
Có 1 điều buồn cười là: trong hơn 1 năm trở lại đây, mỗi lần ra dự án mới, cđt set 1 mức giá mới, là 1 mớ anh vào bảo "tiền là lá mít, giá ảo, người mua điên hết rồi..."

Tuy nhiên, khi tới thời điểm này, bđs đang tụt ko phanh, đáng lẽ các anh phải rất vui mừng chứ. Giờ sao lại bảo là dìm nhỉ.

Em nhớ có 1 lực lượng rất đông đảo mỗi lần cđt ra dự án là hò hét bơm hàng, giá ảo tung chảo. Lực lượng đó đâu hết rồi? Sao giờ chỉ còn mình em? Hay là các anh cũng ko chịu được sự cám dỗ và nhảy vào ôm bom lúc đó? :D

Tập Lái
14/2/20
23
25
13
Có 1 điều buồn cười là: trong hơn 1 năm trở lại đây, mỗi lần ra dự án mới, cđt set 1 mức giá mới, là 1 mớ anh vào bảo "tiền là lá mít, giá ảo, người mua điên hết rồi..."

Tuy nhiên, khi tới thời điểm này, bđs đang tụt ko phanh, đáng lẽ các anh phải rất vui mừng chứ. Giờ sao lại bảo là dìm nhỉ.

Em nhớ có 1 lực lượng rất đông đảo mỗi lần cđt ra dự án là hò hét bơm hàng, giá ảo tung chảo. Lực lượng đó đâu hết rồi? Sao giờ chỉ còn mình em? Hay là các anh cũng ko chịu được sự cám dỗ và nhảy vào ôm bom lúc đó? :D
e thấy a vừa rảnh vừa dốt vl,a lê la hết bên NRC sang TML. Feliz có căn nào ko chênh giá HD báo hộ e, e biếu a 100tr cafe tiếp tha hồ tiếp chuyện với mấy a khác

Hạng D
26/8/05
3.938
23.184
133
e thấy a vừa rảnh vừa dốt vl,a lê la hết bên NRC sang TML. Feliz có căn nào ko chênh giá HD báo hộ e, e biếu a 100tr cafe tiếp tha hồ tiếp chuyện với mấy a khác
Bạn đã trải qua cơn khủng hoảng 2008 chưa? Năm đó The Vista của CapitaLand rớt giá banh chành, miếng đất mình nhắm bên Q7 giảm từ 22 - 23 xuống 13 - 14 mà đẩy không đi được. BĐS khắp nơi về 50, 60 % giá.
Năm nay, khủng hoảng so với 2008 tệ hơn nhiều, nếu dựa trên sự sút giảm DJ và sự hoảng loạn đối với dịch bệnh.
Không chắc quá khứ sẽ lặp lại, nhưng thời điểm này, đứng trên đà rớt giá của toàn bộ thị trường tài sản, hiếm ai nói cứng như bạn lắm, vì dựa vào hiểu biết, người ta không dám!

Hạng B1
28/7/17
61
32
18
43
Bạn đã trải qua cơn khủng hoảng 2008 chưa? Năm đó The Vista của CapitaLand rớt giá banh chành, miếng đất mình nhắm bên Q7 giảm từ 22 - 23 xuống 13 - 14 mà đẩy không đi được. BĐS khắp nơi về 50, 60 % giá.
Năm nay, khủng hoảng so với 2008 tệ hơn nhiều, nếu dựa trên sự sút giảm DJ và sự hoảng loạn đối với dịch bệnh.
Không chắc quá khứ sẽ lặp lại, nhưng thời điểm này, đứng trên đà rớt giá của toàn bộ thị trường tài sản, hiếm ai nói cứng như bạn lắm, vì dựa vào hiểu biết, người ta không dám!
Vậy ý của a là Feliz sẽ xuống 50% tức là 2 tỷ cho căn 2pn ? Đúng không ?

• Haha
Reactions: vuatocdovn
Hạng D
26/8/05
3.938
23.184
133
Vậy ý của a là Feliz sẽ xuống 50% tức là 2 tỷ cho căn 2pn ? Đúng không ?
Thời điểm này, chỉ thằng ngu mới dám khẳng định thứ gì sẽ rớt giá bao nhiêu.
Chỉ biết, con dao đang rớt, và bắt dao rớt, trong bất cứ sách vở nào viết về đầu tư, là hành động không nên. Chỉ nên mua, dù giá có thể đã nhích lên, khi xu hướng lên rõ ràng.