Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Re:FF 2.0AT vs CV 1.8AT

Có 1 điều lạ là ở VN mình Honda Civic với Toy Corolla tự nhiên giá cao nhỏng lên, hơn hẳn xe cùng phân khúc của các hãng khác?

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113

Xe_chuong_ga nói:
Có 1 điều lạ là ở VN mình Honda Civic với Toy Corolla tự nhiên giá cao nhỏng lên, hơn hẳn xe cùng phân khúc của các hãng khác?
Thường thôi, vì thấy nhiều người dòm ngó, lơ em nó đi thì giá nó sẽ cụp xuống,

Vận đồng bà con, họ hàng, đồng nghiệp,.... mua FF, Toy và Hon sẽ chột dạ và hạ giá 2 em đó, lúc đó mình quất 1 chiếc Cicic với giá thấp thôi.

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da

tuanle nói:
cụ ngồi vào 2 cái xe đi rồi hãy nói ợ, nói theo báo viết thì nói làm gì cho phí đất
cụ chắc chưa biết cái civic vừa thấp vừa chật, ngồi trong xe như quỳ gối giữa đường, focus vừa cao vừa khỏe nhưng nhún cứng, ghế cứng, bán thì mất giá, cả 2 đều đc độ để đua nascar nên kiểu dáng một cái thì thấp gọn một cái thì to bè, chả cái nào dành cho "doanh nhưn thành đạt" như Altis... nên cả 2 đều kém về khoản thanh lý sau khi dùng ợ
Em lại thấy nếu Civic trông nhỏ hơn nhưng phía trong không nhỏ hơn FF vì cốp FF quá rộng, nhún em lại thấy CV cứng hơn, ghế cứng hơn, sao em cảm nhận không giống bác tuanle nhỉ? Hôm bữa em chạy FF 2.0 4d thấy vậy, ghế ngồi, thế ngồi thích hơn, nhún êm ái hơn, nhưng hình như bồng bềnh hơn CV, còn xe FF 5d thì bồng bềnh hơn nữa.

Hạng B1
2/8/11
79
16
8

bác ơi. bác đưa câu hỏi của bác zo box honda đó. bác mới biết chính xác sao có người vẫn vác tiền chọn civic
chứ pót zo box ford thì chọn focus là đúng rồi
nhức đầu vãi :D:D:D

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41

em từng đi CV và FF đi ké, CV hơn FF mọi mặt , CV vọt và mạnh hơn FF, CV rộng rãi hơn FF, CV trẻ trung hơn dể độ hơn , CV ko hư hỏng vặt chỉ xăng nhớt mà chạy ,CV phụ tùng rẽ hơn FF , CV dể bán và ít rớt hơn FF

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03

ANDY1606 nói:
em từng đi CV và FF đi ké, CV hơn FF mọi mặt , CV vọt và mạnh hơn FF, CV rộng rãi hơn FF, CV trẻ trung hơn dể độ hơn , CV ko hư hỏng vặt chỉ xăng nhớt mà chạy ,CV phụ tùng rẽ hơn FF , CV dể bán và ít rớt hơn FF
Bác chưa sở hữu FF 2.0AT nên phán như vậy (chữ màu đen). FF 2.0AT thì máy bốc hơn CV 1.8AT đấy bác, cách âm thì tốt hơn nhiều, chạy đầm hơn, chắc chắn là rộng rãi hơn và option nhiều hơn.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

blueseacar nói:
ANDY1606 nói:
Bác chưa sở hữu FF 2.0AT nên phán như vậy (chữ màu đen). <span style=""color: #0000ff;"">[style="color: #ff0000;"][style="color: #0000ff;"]FF </span>2.0AT[/style] thì máy bốc hơn CV <span style=""color: #ff0000;"">1.8AT</span> đấy bác[/style], cách âm thì tốt hơn nhiều, chạy đầm hơn, chắc chắn là rộng rãi hơn và option nhiều hơn.
E phục Bác cái dòng xanh đỏ thiệt ! thời buổi công nghệ & cạnh tranh như bây giờ, 2.0 của hãng này mà còn ko vọt hơn...1.8 của hãng khác thì chắc nó đóng cửa ngay.
Còn cái không gian nội thất, nếu xe cùng đời xin hỏi Bác FF 1.8AT nó khác với 2.0AT chỗ nào (ngoài option ko ảnh hưởng ko gian) & màu nội thất??
Bác nào đã dùng CV 2.0 & FF rồi mà nói FF ồn hơn CV thì e nên đi kiểm tra lại lổ nhĩ...:D:D.
cái...mông của groschien nhạy nhỉ :D:D, cảm nhận chính xác: ghế của Civic là...ghế đá.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41

blueseacar nói:
ANDY1606 nói:
Bác chưa sở hữu FF 2.0AT nên phán như vậy (chữ màu đen). <span style=""color: #ff0000;"">FF 2.0AT thì máy bốc hơn CV 1.8AT </span>đấy bác, cách âm thì tốt hơn nhiều, chạy đầm hơn, chắc chắn là rộng rãi hơn và option nhiều hơn.
vậy em lấy CV 2.0 dc ko

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38

Focus 2.0 là nhất rồi, em phán vậy đó, chịu không chịu thì thôi:D:D