Hạng C
27/6/07
889
1
18
RE: FFC offroad Bình Châu - Hồ Cốc cùng gia đình Ford SUV

Em xin đính chính, hình như bác thằng đậu đâu phải nhất bác. Everest có xe số mấy em quên rồi, tiêu hao có 1,5l/137km, đoạt giải nhất là 1 coupon 2tr tiền dịch vụ, bác thằng đậu coupon 1tr.

em cũng nói rõ luôn cách thức là tại điểm xuất phát, lái xe tự đổ đầy bình nhiên liệu (tùy kinh nghiệm, đổ sao đầy thì thôi), nhân viên kiểm định của 1 cty độc lập là Davi Control (CP Đất việt, em biết rõ cty này do bạn em có CP ở đây) dán niêm phong. tới đích tuần tự từng xe chạy vào cây xăng bên đuờng đổ đầy như lúc đầu (kiểm niêm phong còn kg truớc khi đổ). do nhiều xe, nên cũng chờ đợi hơi lâu chút, trong lúc nạp nhiên liệu xe bác thằng đậu bị cô nhân viên đổ tràn dầu ra ngoài, chứ kg em nghĩ bác thằng đậu cũng có khả năng nhất.

Cách đong đếm này có thể kg chính xác nhất, nhưng với em, đây là kết quả khá tốt, do bác thằng đậu kg bật điều hòa, chạy đều ga, kg tăng tốc quá 80km/giờ cho dù đuờng ngon

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Xin cảm ơn FVN và tất cả các thành viên đã cho 3 thế hệ nhà em có buổi cuối tuần thú vị ạh.

@vothangdau: Sao bác biết em dùng nhiều chiêu hả bác?

Qua kết quả cuộc thi em có một vài nhận xét như vầy. Đối với các dòng của Ếch: Kết quả khá chính xác so với thực tế;
Còn Everest do chạy dầu nên chỉ chính xác so với những gì đã xảy ra trong cuộc thi ý em là chỉ có đi thi như vậy mới có cảnh đổ đầy bình dầu 1 cách dã man chưa từng catalog nào dám khuyến cáo. hic hic hic. Các bác biết nó đầy như thế nào không? (Đến nắp bình lun đóa) thứ 2 nữa dầu có nhiều bọt khí khi tiếp nhiên liệu, thứ 3 lúc tiếp nhiên liệu trời nắng nóng nên nhiên liệu cũng ở mức cao hơn bình thường. Nên khi FVN tiếp dầu vào một cách không kiềm chế thì chỉ cần 1-2 lít là tràn ngay lập tức.

Em chạy hết 2.45 lit: Em cũng không tin là mình chạy được như vậy, có điều là đó là lần đầu tiên em chạy xe mà mồ hôi chảy ướt cả mặt. hic hic nhưng Vui ơi là vui hic hic . Vì mục đích của cuộc thi là VLC.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: thanhden

Em xin đính chính, hình như bác thằng đậu đâu phải nhất bác. Everest có xe số mấy em quên rồi, tiêu hao có 1,5l/137km, đoạt giải nhất là 1 coupon 2tr tiền dịch vụ, bác thằng đậu coupon 1tr.
Bac_thang_dau nhất máy dầu bác ạ còn xe số 19 nhất máy xăng với 1.52L/137km [8|]

Hạng B2
24/12/07
187
2
18

Một lần nữa hoan hô các bác FFC đã đem tiếng vang về cho cả hội !
@HT: Bác Ui, năm nay hình như . . . hên (Ko phải hình như . . . Cương !):):):)
nên hội mình nhiều thành tích mà em nghĩ là các năm sau khó vượt qua được !!!

@vothangdau : Bác ui, cái vụ hôm trước 1000 chai AB là sao bác ? mà em tìm hoài ko thấy cái chat room đâu nên không có chứng cứ !!!

@Nguyen hùng: Bác có ở SG ko vậy ? hay bác đi công tác xa rồi hả bác ? Chừng nào về ? Sao ko thấy bác mấy hôm nay?
Bác vothangdau tìm dùm em bác Hung đi bác - Thanks.

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

Trích đoạn: mazda3black

Trích đoạn: thanhden

Bac_thang_dau nhất máy dầu bác ạ còn xe số 19 nhất máy xăng với 1.52L/137km [8|]

Quá khủng khiếp.... ai nói Ford hao xăng vậy trời i i ...qua chuyến đi lần này, khẳng định thêm 1 lần nữa ý kiến Ford hao xăng hơn những dòng xe khác hình như...sai

hihihi
@bac_thang_dau: bác chỉ em cách chạy đi bác....

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Xin chúc mừng thành công của FFC,

Hạng B2
16/3/08
227
4
18

Thưa các bác, gia đình bác thằng đậu (xe số 13) xin cảm ơn FVM,đả tổ chức cho đại gia đình FFC, trong đó có gia đình bác thằng đậu tham dự,1 chương trình vui chơi, bổ ích,tạo nên những kỷ niệm đẹp với gia đình bác thằng đậu,qua sự kiện vừa rồi nhận thấy mình không còn g,,,,,i,,,,,,,,à nửa h,,ì,,,hì, thay mặt gia đình bác thằng đậu.gởi đến các bác lời chào trân trọng nhất:D

Hạng B2
4/8/04
315
30
28

Đội hình FFC Ech offroad nhìn đã quá bác HT ơi, tiếc là hôm đăng ký bị trễ một tý nên đành phải ở nhà. Các bác post hình nhiều nhiều lên cho tụi em xem để nhỏ nước miếng thèm chơi

Hạng B2
13/9/07
154
0
16
Sai Gon

Em xin phép gửi mấy tấm...
- Chỉnh đốn đội hình.

- 3 bác FFC nhận giải.

- Bác Petrol làm ca sỹ

- "Chân ngắn" thi xếp giấy bằng chân với "chân dài".

- MC Trấn Thành công bố giải "xếp giấy bằng chân"

- Em cũng không biết bác trai nào đây nữa?

- Thi nướng ớt!:D

Bác nào còn, tiếp đi ạh!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Trời ! vui ghê vậy ta . Tiếc là em hỏng có F để tham dự , hic hic