Tags
albea
Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
em có thằng em là giáo viên cấp 3, đang tìm xe tầm hơn 100.
nó cũng săn trên mạng bữa giờ nào là matiz, wagon ... mà chưa tìm được xe ưng ý
em kêu nó kiếm fiat siena hay albea mà đi.
nó kêu : fiat hả anh ! xe trung quốc em không chơi !
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

:) Cái này gọi là " tầm nhìn không quá ngọn tre làng" nè. :3dcuoi:

• Like
Reactions: Dotuah
Hạng B2
23/7/15
153
215
43
37
Bác phải so sánh như vầy : bác tìm 1 em camry khoảng 250k (chắc khoảng đời 90-92)bằng giá chiếc albea 2007,rồi bác đem ra so sánh về tình trạng xe, máy moc trang thiết bị, độ an toàn và cả thiết kế thì bác sẽ hiểu ý bác chủ thớt chứ đừng phán lung tung nếu so với mazda bây giờ thì bác lấy mazda đem so với lexus, bmw hay mec luôn đi, bác thích ăn gạch thì em ném bác lổ đầu luôn
Bác lại muốn ăn gạch của e thật rồi. Bác chủ nói do làm thị trường kém nên doanh số thấp. E nói là ko phải làm thị trường kém mà do xe quá xấu ít người mua nên doanh số thấp. Còn e đưa mazda ra để chứng minh 1 điều là muốn bán được thì điều đầu tiên xe phải đẹp, chứ ko phải so sánh trực tiếp con Fiat 2007 với mazda bây giờ. Như mấy dòng xe Hàn, thương hiệu kém, nhìn chung chưa ngồi cùng chiếu với mấy ông lớn của nhật nhưng thiết kế nó đẹp nó vẫn bán ầm ầm

Hạng B2
23/7/15
153
215
43
37
Bác cho e hỏi bác đang đi xe gì?đời nào ah?nghe bác nói "công tác thị trường" e hồ nghi bác đã đọc lỏm sách marketing đâu đó. Nói thật với bác hãng xe nào khi vừa cho ra sp mới cũg áp dụng hình thức khuyến thị, chiêu thị cả chứ k đùg phát ra sp có khi ngta tưởng của TQ!
Bác chắc đã từng lái Fiat rồi ("đi thì đúng là chắc chắn") và hẳn kinh qua vài loại xe vậy bác có biết so sánh k?mọi sự so sánh đều khập khiễng nếu k đặt vào đó đối tượng ssanh. Xe ngta đag đi mà bác nhảy vô chê thậm tệ quá. Ở đâu, hãng xe nào cũg có người hài lòg, cũg có người k hài lòg về nó nhưg họ k quá chê như bác.
E có 2 câu"Ở đâu cũg có anh hùg,ở đâu cũg có thằg khùg thằg điên"
Nhà bác này chắc đang xây nhà thiếu gạch. Xe ai người đó đi, và khen chê là quyền của mỗi người, diễn đàn là nơi trao đổi quan điểm. Tôi có quyền chê nếu tôi thấy xấu. Bác cấm tôi chê ah??? Haiza ...đúng là tôi đã từng chạy con Fiat siena tôi thấy nó khá chắc chắn nên tôi khen. Và tôi thấy thiết kế nó xấu nén tôi chê. Đơn giản.

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng B2
10/11/15
344
358
63
47
Bác lại muốn ăn gạch của e thật rồi. Bác chủ nói do làm thị trường kém nên doanh số thấp. E nói là ko phải làm thị trường kém mà do xe quá xấu ít người mua nên doanh số thấp. Còn e đưa mazda ra để chứng minh 1 điều là muốn bán được thì điều đầu tiên xe phải đẹp, chứ ko phải so sánh trực tiếp con Fiat 2007 với mazda bây giờ. Như mấy dòng xe Hàn, thương hiệu kém, nhìn chung chưa ngồi cùng chiếu với mấy ông lớn của nhật nhưng thiết kế nó đẹp nó vẫn bán ầm ầm
Bác lại sai rồi, thẩm mỹ là nó theo thời gian và ánh mắt của mỗi người, xe bán không được là do thói quen chuộng đồ nhật hàn của người Việt mình, xe TQ mẫu mã cũng đẹp như bmw, mazda đó bác mua về chạy đi:3dbuonngu:

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Chắc bác đag xây biệt thự nên cần gạch?!e khuyên chân thành:
1. Mình biết chút ít về marketing hãy bàn về thị trường và chiến lược hãng, k thì thôi.
2. Hiểu nhiều về chất lượng từng loại xe và biết ssanh chúg với nhau hãy bàn và khi bàn thì lôi ra cụ thể loại nào so loại nào (vì hãg này có chiếc này coi chưa được nhưg chiếc đời sau nó thì ok,...), k thì thôi.
3. Đừng nên chê xe này xe kia của hãg này hãg nọ là cục sắt. Khi muốn chê bai, phải trag bị kiến thức tổng quát và thậm chí trải nghiệm từg dòng xe, nghe phản ánh các đời xe của từng dòng (việc này e chắc 100% bác và e k làm được), k thì thôi.
4. Nếu biết chút ít kiến thức về ô tô (các bệnh phổ biến và cách khắc phục; của Fiat càng tốt) thì share cho ae OS nói chung,Fiater nói riêg được nhờ, k thì thôi.
Góp ý chân thành,mong bác hiểu, k thì thôi!

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Nhà bác này chắc đang xây nhà thiếu gạch. Xe ai người đó đi, và khen chê là quyền của mỗi người, diễn đàn là nơi trao đổi quan điểm. Tôi có quyền chê nếu tôi thấy xấu. Bác cấm tôi chê ah??? Haiza ...đúng là tôi đã từng chạy con Fiat siena tôi thấy nó khá chắc chắn nên tôi khen. Và tôi thấy thiết kế nó xấu nén tôi chê. Đơn giản.
Bác ơi
1. Diễn đàn đâu phải nơi trao đổi quan điểm mà là nơi trao đổi kinh nghiệm (xin lỗi bác cho e vặn tí )
2. Dám vung tiền mua Fiat chỉ vì nó "khá chắc chắn" và "thiết kế nó xấu"??! Nếu dựa vào 2 câu thơ e sưu tầm trên (Ở đâu cũg có anh hùng, Ở đâu cũg có thằng khùng thằng điên) thì e k biết phân hạng cho bác sao đây?Haizzz

Hạng D
9/7/12
2.272
5.501
113
Fiat chạy ngon như Bác chủ nói. Nhưng mà hồi xưa mih đi bị chết máy 01 lần giữa cầu ĐNai trong 01 chiều mưa tầm tã, cạch tới già
Cho nên cái gì rẻ chưa chắc bổ

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Bác kiếm 1.3 hay 1.6
Dạ cỡ nào cũng chơi bác ạ, nhưng giá 110tr thôi nhé bác. Thóc lúa em có hạn nên chỉ có thể mua giá đó thôi. BSTP luôn nhé bác. Em chỉ đi cuối tuần thôi nên 1.6 chẳng hao xăng là mấy. Các bác có biết ai gả em nó thì mai mối cho em nhé. Trên mạng có rao 1 em 99tr nhưng mãi tận Trà Vinh, xa quá em đi xem mắt không nổi bác ạ. có 1 em ở Bình Phước có 77 tr, bstp mà giấy tay. Vừa xa vừa không an toàn nên em tạch. Trăm sự nhờ các bác trong hội mai mối giúp. Em máu xe từ cuối năm mà chưa lùng ra. Kiếm mãi đâm chán rồi bác ạ.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Fiat chạy ngon như Bác chủ nói. Nhưng mà hồi xưa mih đi bị chết máy 01 lần giữa cầu ĐNai trong 01 chiều mưa tầm tã, cạch tới già
Cho nên cái gì rẻ chưa chắc bổ
Bác có chắc là mấy chiếc BMW, Toyota, Mer không nằm đường không ? Em có thằng bạn làm sửa chữa bên Mer chỗ đường Quang Trung đó bác. Cách đây mấy năm có 1 xe Mer cháy ở miền Trung. Nó phải ra đó chụp hình để báo cáo cho cty đó bác. Xe Toyota thì mới cũng hư, bởi vậy mới có service chứ bác. Nói tóm lại xe nào cũng có xác suất hư hỏng thôi, bởi vậy cty mới có chế độ bảo hành chứ. Bác nói thế tội cho em Fiat quá. Em đang kiếm 1 em đây. hihihi. Em có vài ý kiến mong bác đừng giận nhé.