Tags
albea
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Xin lỗi bạn nhe,
Mình không biết bạn đã từng đi xe này chưa nhưng nhà mình có người nhà chạy em này đời 2009 màu trắng. Sau vài lần báo lỗi check engine cuối cùng hãng phán cho 1 câu xanh rờn: xe này hàng Châu Âu và muốn đi được ở nước nhiệt đới như VN thì phải set lại ECU cho quạt chạy lâu hơn sau khi tắt máy nhé. Kết quả là sau đó 1 thời gian ắc quy die. Còn vụ phụ tùng thì xin kể cho bạn biết là order 8 tháng mới có 2 cái phuộc sau để thay đó bạn à...

• Like
Reactions: long vtb
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Xin lỗi bạn nhe,
Mình không biết bạn đã từng đi xe này chưa nhưng nhà mình có người nhà chạy em này đời 2009 màu trắng. Sau vài lần báo lỗi check engine cuối cùng hãng phán cho 1 câu xanh rờn: xe này hàng Châu Âu và muốn đi được ở nước nhiệt đới như VN thì phải set lại ECU cho quạt chạy lâu hơn sau khi tắt máy nhé. Kết quả là sau đó 1 thời gian ắc quy die. Còn vụ phụ tùng thì xin kể cho bạn biết là order 8 tháng mới có 2 cái phuộc sau để thay đó bạn à...
Con đời 2009 của người nhà bác là Fiat gì vậy ạ? Người nhà bác mua ở đâu? cho ae chim ngưỡng cái hình được hun?

• Like
Reactions: LA PHONG
Tập Lái
8/2/15
46
56
18
Xin lỗi bạn nhe,
Đấy tôi ví có sai đâu chỉ những người chưa sở hữu Fiat nghe hơi nồi chõ mới phát biểu như anh, ở đâu ra vụ tắt máy mà quạt còn chạy những 5 phút. Còn lý do tại sao xe đời mới giờ vẫn giữ chế độ quạt giải nhiệt chạy trong chốc lát khi tắt máy, và lợi ích của nó mang lại thì anh nên tìm hiểu thêm. Về phụ tùng & service của Mekong lúc trước ntn thì ae đã bàn nhiều rồi. Còn phụ tùng thay thế, máy móc điện đóm hiện nay cũng chẳng là gì ghê gớm Garage họ mần đc hết.
Người biết sử dụng xe và có đầu óc suy nghĩ xíu sẽ chẳng ai phán như anh, ko thể đem 1 trường hợp cụ thể & cách trả lời ất ơ nào đó của 1 người nào đó mà đi đánh giá cả 1 thương hiệu của ngta. Khập khiểng!
Tôi đang sở hữu con Fiat đã 15 năm tuổi odo đã hơn 237.000km. Hiện nay nó vẫn miệt mài cày bừa phục vụ đi đến nơi về đến chốn an toàn, ngoái cái máy hơi xuống xíu còn điện đóm (;)) hệ thống giải nhiệt vẫn trơn tru. Đúng là Fiat có khiếm khuyết ở xứ nhiệt đới nhưng cách nói của anh là người ta hiểu anh chưa từng sở hữu nó. Vậy nhé!
Fiat Albea: tuyệt đỉnh trong tầm giá xe cũ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
--- Mới làm chuyến " Bản Đôn Thăm Voi" với em nó......Sướng .....tê .....lưng........kkk
--- Đi chung 2 con Fortuner 2 thằng bạn , mà mỗi lần dừng nghỉ nó kêu " Fi Ác chạy gì zữ zậy....chậm thui, tao theo kg kịp!!!" KKK

Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Xin lỗi bạn nhe,
Không đúng đâu bác
- đời 2009 màu trắng: Fiat đời 2009 cũng có, nhưng chỉ có ở nước ngoài, Việt Nam không có đâu. Mà ở nước ngoài Fiat đời 2009 chắc không nên so sánh được với các xe Nhật, Hàn cùng phân khúc (vì mọi so sánh đều có sự khập khiễng) :)
- hãng phán cho 1 câu xanh rờn:"...." : Hãng nào phán vậy bác ? Có đúng chuyên viên kỹ thuật của Hãng hay "ông thợ vườn" nào vậy ?
- Fiat giải nhiệt kém nên quạt còn chạy sau khi tắt máy : nếu nói vậy chắc bác chưa biết Xe Mercedes hoặc BMW... rồi, chắc xe của mấy hãng này cũng kém mà sao đắt dữ vậy ta ? Toàn đại gia mới có tiền mà chơi xe này. Hic
- order 8 tháng mới có 2 cái phuộc sau để thay: Bạn cần phụ tùng gì của Fiat vậy ? Mình cung cấp cho (Lâu nhất là 45 ngày)
:)

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Không đúng đâu bác
- đời 2009 màu trắng: Fiat đời 2009 cũng có, nhưng chỉ có ở nước ngoài, Việt Nam không có đâu. Mà ở nước ngoài Fiat đời 2009 chắc không nên so sánh được với các xe Nhật, Hàn cùng phân khúc (vì mọi so sánh đều có sự khập khiễng) :)
- hãng phán cho 1 câu xanh rờn:"...." : Hãng nào phán vậy bác ? Có đúng chuyên viên kỹ thuật của Hãng hay "ông thợ vườn" nào vậy ?
- Fiat giải nhiệt kém nên quạt còn chạy sau khi tắt máy : nếu nói vậy chắc bác chưa biết Xe Mercedes hoặc BMW... rồi, chắc xe của mấy hãng này cũng kém mà sao đắt dữ vậy ta ? Toàn đại gia mới có tiền mà chơi xe này. Hic
- order 8 tháng mới có 2 cái phuộc sau để thay: Bạn cần phụ tùng gì của Fiat vậy ? Mình cung cấp cho (Lâu nhất là 45 ngày)
:)
Có khi người nhà bác ấy nhập Fiat punto,Palio hay 500:3dcuoi:

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Em phục cái sự hiểu biết về fiat của bác, mời bác mở gara chắc bác giàu to, vì theo bác nói thì fiat nó hư ác liệt lắm.
Xin lỗi bạn nhe,

• Like
Reactions: Zenoah