Tags
albea
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Bài viết hay , tăng thêm hiểu biết về Fiat Albea ... Nhưng có đoạn này là em ghét và ko ưa ...

" Người nổi tiếng từng sử dụng: ca sĩ Mỹ Tâm (Họa Mi tóc nâu), Minh Tiệp (diễn viên điện ảnh đào hoa), Tuấn Hưng (ca sĩ nhóm Quả Dưa Hấu) ... "

Em nói thật đâu có cần thiết mà đem cái thông tin đó vào đây .... em khinh lắm .
Bác ấy muốn nhấn mạnh rằng bọn lắm tiền nhiều tật mà vẫn sử dụng loại xe lắm tật ít tiền đó mà, :3dcuoi:

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Em thì đi xem, ngồi thử thì có mấy nhận xét lúc đó là cốp rất rộng, nhưng hàng ghế thứ 2 rất không thoải mái, ngồi đụng trần và lưng tựa hơi đứng. Đồ điện thì toàn của Ý Marelli chưa nhiệt đới hóa, dễ toai lắm. chạy thì chắc chắn, đúng kiểu xe châu âu. Nhưng thời gian đó là thời ký đen tối về thiết kế của FIAT. Năm nào cũng có vài xe trong danh sách xe xấu nhất năm!

• Like
Reactions: NgocLuu and maisau
Hạng D
6/12/14
1.336
1.295
113
View attachment 401680
Kết luận: thực sự ngày nay khách hàng có rất nhiều lựa chọn xe. Tuy nhiên, để mua một chiếc Sedan với tầm giá 200-300 triệu mà có được những ưu điểm như Fiat Albea thì quả thật là rất khó ! Vì lẽ đó, bản thân em đã gắn bó với Fiat Albea mấy năm nay mà vẫn lưu luyến không rời.
Ban mua xe nay lau chua ?

Hạng B2
29/5/15
177
150
43
29
Em albea nhà bác thình hình ăn uống như thế nào ạ. E đang tham khảo cả fiat siena mà không biết tiêu hao sao và phụ tùng có dễ kiếm không.

Hạng B2
10/9/15
143
95
28
49
Em albea nhà bác thình hình ăn uống như thế nào ạ. E đang tham khảo cả fiat siena mà không biết tiêu hao sao và phụ tùng có dễ kiếm không.
Phụ tùng = camry . Kinh ông Mekông :3ddaomat:

• Like
Reactions: VuThinh
Hạng B2
20/2/15
109
66
28
40
Trước đây em cũng định rước em Fiat về làm v2 nhưng tìm không có nhiều xe ngon và hơi ít phụ tùng thay thế.
Bác này đã sai lầm.. Đồ đầy, chẳng phải đắt (đắt so với matizz thôi)
Em từng xem vài con matizz vì nghĩ đơn giản là có cái che mưa che nắng, tiện dụng, giá phụ tùng rẻ, nhưng đến khi em rờ vô e này là e quất luôn (cho dù chưa-biết-tý-gì về xe cộ, ngoài biết chạy_có bằng đến khi hết hạn đổi bằng mới "dám" tìm 1 em). Nói thật là lúc đầu em hơi run, nhưng tìm hiểu thấy em nó lành, nên dù phụ tùng có hiếm hay mắc 1tý cũng tạm chấp nhận (lành nên lâu mới phải thay mà). Đến khi mua. Mua rồi, chui lên đây làm mẻmbe mới thấy đồ fiat đầy, rồi 1 vài lần mua đồ mới thấy cũng chẳng đắt như mình tương

Hạng B2
20/2/15
109
66
28
40
Phụ tùng = camry . Kinh ông Mekông :3ddaomat:
Fiater thì k ai thích điều nay cả bác ợ, nhưng tụi em có cách của tụi em, chứ đã lèo bèo như Fiat, lại gánh thêm nợ to như Cám rỳ thì chịu sao thấu

• Like
Reactions: lamhcd
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Bài viết hay , tăng thêm hiểu biết về Fiat Albea ... Nhưng có đoạn này là em ghét và ko ưa ...

" Người nổi tiếng từng sử dụng: ca sĩ Mỹ Tâm (Họa Mi tóc nâu), Minh Tiệp (diễn viên điện ảnh đào hoa), Tuấn Hưng (ca sĩ nhóm Quả Dưa Hấu) ... "

Em nói thật đâu có cần thiết mà đem cái thông tin đó vào đây .... em khinh lắm .
Để bác có đi Lexus 600LH cũng mún về bán xe đổi qua em này, cho bằng các nhân vật tiếng tăm mà não thì chưa đc kiểm chứng.

Mà mấy nhân sĩ này giờ đi xe gì các bác.

Mỹ Tâm: Audi
Tuan Hưng: Bim X
Minh Tiệp: Martin 107 thì phải, haha...

• Like
Reactions: legend216