Tags
albea
Hạng B2
23/7/15
153
215
43
37
Xin lỗi đời! Chưa thấy con xe nào xấu đến kinh khủng như mấy con Fiat, đi thì đúng là chắc chắn, nhưng bảo đứng cạnh camry mà bảo ko đến nỗi thất thế thì bó tay. Xe mà đẹp thì ko cần phải làm tốt công tác thị trường doanh số vẫn tự tăng mạnh. Như thằng Mazda lột xác một phát doanh số tăng ầm ầm. Nhìn con Fiat xe ko ra xe, cục sắt ko ra cục sắt, ko hiểu nó là cái gì nữa. Ko có từ ngữ nào miêu tả hết độ xấu của nó

• Like
Reactions: long vtb
Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Xin lỗi đời! Chưa thấy con xe nào xấu đến kinh khủng như mấy con Fiat, đi thì đúng là chắc chắn, nhưng bảo đứng cạnh camry mà bảo ko đến nỗi thất thế thì bó tay. Xe mà đẹp thì ko cần phải làm tốt công tác thị trường doanh số vẫn tự tăng mạnh. Như thằng Mazda lột xác một phát doanh số tăng ầm ầm. Nhìn con Fiat xe ko ra xe, cục sắt ko ra cục sắt, ko hiểu nó là cái gì nữa. Ko có từ ngữ nào miêu tả hết độ xấu của nó
Kaka,bác làm phát banh cái thớt Bác chủ ùi,kaka,e vừa đọc cái tiêu đề thớt xong đọc bài cuối của Bác,hết mún coi típ.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Bác cho e hỏi bác đang đi xe gì?đời nào ah?nghe bác nói "công tác thị trường" e hồ nghi bác đã đọc lỏm sách marketing đâu đó. Nói thật với bác hãng xe nào khi vừa cho ra sp mới cũg áp dụng hình thức khuyến thị, chiêu thị cả chứ k đùg phát ra sp có khi ngta tưởng của TQ!
Bác chắc đã từng lái Fiat rồi ("đi thì đúng là chắc chắn") và hẳn kinh qua vài loại xe vậy bác có biết so sánh k?mọi sự so sánh đều khập khiễng nếu k đặt vào đó đối tượng ssanh. Xe ngta đag đi mà bác nhảy vô chê thậm tệ quá. Ở đâu, hãng xe nào cũg có người hài lòg, cũg có người k hài lòg về nó nhưg họ k quá chê như bác.
E có 2 câu"Ở đâu cũg có anh hùg,ở đâu cũg có thằg khùg thằg điên"

Hạng B2
10/11/15
344
358
63
47
Bác phải so sánh như vầy : bác tìm 1 em camry khoảng 250k (chắc khoảng đời 90-92)bằng giá chiếc albea 2007,rồi bác đem ra so sánh về tình trạng xe, máy moc trang thiết bị, độ an toàn và cả thiết kế thì bác sẽ hiểu ý bác chủ thớt chứ đừng phán lung tung nếu so với mazda bây giờ thì bác lấy mazda đem so với lexus, bmw hay mec luôn đi, bác thích ăn gạch thì em ném bác lổ đầu luôn

Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Bác phải so sánh như vầy : bác tìm 1 em camry khoảng 250k (chắc khoảng đời 90-92)bằng giá chiếc albea 2007,rồi bác đem ra so sánh về tình trạng xe, máy moc trang thiết bị, độ an toàn và cả thiết kế thì bác sẽ hiểu ý bác chủ thớt chứ đừng phán lung tung nếu so với mazda bây giờ thì bác lấy mazda đem so với lexus, bmw hay mec luôn đi, bác thích ăn gạch thì em ném bác lổ đầu luôn

Cái này cũng khó nói bác ạ. Một số người xem chiếc xe là cái để "thể hiện" bên ngoài, còn lại chỉ biết leo lên xe cài số rồi chạy thôi, đến khi hư hỏng thì mua cái khác, suy nghĩ sẽ khác. Người thì lấy tiêu chí chiếc xe chỉ là phương tiện phục vụ cho mình, lấy việc chăm sóc, thích tìm hiểu kỹ thuật ...làm một niềm vui thì suy nghĩ sẽ khác.
Có người thích con công vì có bộ đuôi đẹp (nhưng bộ não bé xíu) , nhưng cũng có người thích con quạ ( vì bộ não của nó có khi "lớn" hơn nhiều).

Chỉnh sửa cuối: