Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Hộp ECU cũng vẫn là của Fiat nhưng bỏ mã code, đánh chìa đúng là mở khóa điện mọi hoạt động vẫn đọc lỗi bình thường, đỡ lằng nhằng khâu lâu lâu không nhận code. Nghe nói xe em bác chủ trước rửa xe thấy khoang máy dơ quá nên rửa cả khoang máy làm cháy ECU luôn.
Đợt này làm lại bộ dây điện thì chế lại cái hộp cho đẹp tí
Hỏi bác Thạch xem có cái vỏ nào k thì ráp qua, còn k bác nhờ bác @nhoc74 lùng trên taobao coi có k. Bận trước e xem trên Ali nguyên cái hộp có 99usd, về đây gắn vô reset lại e nghĩ ok hơn tình trạng hiện giờ. Fiat mà k có code thì k độc tí nào!

• Like
Reactions: NguyenHaDinh
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Hỏi bác Thạch xem có cái vỏ nào k thì ráp qua, còn k bác nhờ bác @nhoc74 lùng trên taobao coi có k. Bận trước e xem trên Ali nguyên cái hộp có 99usd, về đây gắn vô reset lại e nghĩ ok hơn tình trạng hiện giờ. Fiat mà k có code thì k độc tí nào!
Chắc kiếm cái vỏ gắn vô là ổn.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Cái vỏ ECU liên quan gì đến code chứ ?
Code thì xe em đã bị mã hóa rồi, chìa đúng răng cắm vô đề là nổ thôi. Không quan trọng lắm, cái chính là máy móc êm ru, ngọt ngào lên cao tốc đạp 160 km/h là em ok. Đoạn đường nhà em đến Mai Chí Thọ ngắn và đông xe quá đạp lên đến 130 là hết đường rồi.

• Like
Reactions: danca
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Có bác kia hỏi nếu thay ECU thì code chìa củ làm sao nhận đc ECU mới, hay là phải đánh chìa mới

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Quyết không bán xe nữa, dự tính nó sẽ phục vụ em trong vòng 3 năm nữa nên em đầu tư chăm vợ 2. Các bác cho em ý kiến nhé.
Đầu tiên là dặm sơn vì chỗ sứt sẹo, cho mượt mà, sau đó đánh bóng cho dễ soi gương. Tiếp theo em tính thay nguyên giàn dây điện zin, máy phát, cảm biến đánh lửa, dây phin, bôbin, bơm xăng, vệ sinh lại béc phun
Khâu cuối cùng lót sàn+ bọc simili loại tốt ( em không thích bọc da vì hay hút thuốc trong xe,ám mùi hôi lắm )
Các bác thấy em chăm vợ như vậy chuẩn chưa ???
Quá dữ luôn chứ không phải là chuẩn nữa!:D

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Bác Nghĩa tính làm hả bác @quangpham71?
E nghĩ về lý thuyết thế này, mình chép Code từ hộp ra chìa được thì cứ thế mà làm bác. Cái chìa vẫn xài cho 4 ổ khóa. Bình thường