Hạng C
15/6/04
821
12
0
Chào toàn thể các bác em là 1 new-comer đang muốn tậu 1 em xe về, nhưng ngặt một nỗi gồng mình hết sức cũng chỉ gắng được khoảng 10k, nên có lẽ chỉ chơi nổi xe cũ
Em tạm đặt tiêu chuẩn như thế này (mạo muội nói ra để các bác tư vấn giúp)

1. Xe không dài quá 4m (ngõ hẹp 3,5m, nhà em chật, chỉ cắt được tầm 4,5m làm gara thôi)
2. Xe 7 chỗ (để khi cần còn có thể chở nhiều người)
3. Vài điều kiện khác : - em ít đi xa, không ham tốc độ, hình thức xe ko quan trọng, máy, gầm phải ngon, ít hỏng vặt (trục trặc thì chết, em chỉ biết gọi cứu hộ thôi).

em muốn tìm hiểu về xe Doblo, bác nào thông thạo thì chỉ dẫn cho em với, nhân tiện so sánh với các loại xe 7 chỗ khác có kích cỡ tương đương (citivan, super-carry...)

Xin cảm ơn các bác đã quan tâm

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Fiat Doblo có phù hợp?

Doblo thì còn rộng ngang hơn cả Citivan, sợ bác chui vào còn khó nữa. Tốt nhất lúc nào bác thuê 1 cái taxi CItivan rồi chạy thử vào xem, may ra được.

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Em thấy bác đòi hỏi cao quá Vì ít xe 7 chỗ mà dài <4m lắm
=>bác chỉ có thể mua xe rồi gủi ngòai bãi thôi !

Xe nhỏ hơn 4m,may ra CD5 hoặc Matiz.Đến Fiat Siena còn dài 4,1 m cơ mà bác !

Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam

Theo tôi thì Su 7 chỗ nhỏ hơn Citivan, chỗ ngồi cũng bí hơn nhất là lái xẹ Cục điều hoà lại nằm ở trong rất bất tiện nhưng mà linh hoạt hơn citivan nhiều. Càn Citivan có ưu thế ngồi rất rộng rãi thoải mái nhưng phụ tùng đắt, hơn nữa bác nhất quyết phải chỉnh lại cái còi vì khi bấm thì người ngồi trong nghe chứ không phải người ngoài nghe đâu.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Fiat được đấy....

Em cũng thích con này vì kiểu dáng lạ lạ... Nhưng hàng độc thì coi chừng bị trúng độc...