Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999
RE: Fiat Funto !!!!

Em xem quảng cáo Olympic mùa đông thấy Fiat Panda rất đẹp tại sao thằng Mêkong không lắp ráp dòng xe nhỏ này nhỉ trên thế giới dòng xe mini là sở trừơng của Fiat mà. Em nghĩ VN mà lắp ráp em này thì Matít đứng đường.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: loveFiat
Không biết máy Diesel của Fiat có ồn như Isuzu không? Hơn nữa mấy mẫu xe nhỏ của Fiat trông thì xinh nhưng chắc là phụ tùng thay thế cũng là Made in Italia nên vẫn đắt.
Diesel là sở trường của FIAT đó bác. Công nghệ common rail mới nhất là công nghệ do FIAT phát triển. Bây giờ thấy thằng nào khác dùng common rail là bác biết thằng đó phải trả tiền cho FIAT rồi! Yên tâm về Diesel của FIAT chưa? :)

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Trích đoạn: zin1999

Em xem quảng cáo Olympic mùa đông thấy Fiat Panda rất đẹp tại sao thằng Mêkong không lắp ráp dòng xe nhỏ này nhỉ trên thế giới dòng xe mini là sở trừơng của Fiat mà. Em nghĩ VN mà lắp ráp em này thì Matít đứng đường.
Xem quảng cáo Olimpic mùa đông e khoái nhất Fiat Sedici, xe địa hình nhỏ rất đẹp, hình như xe này hợp tác với Suzuki.Nói chung Fiat e vẫn thích, trừ Siena và Albea. Còn lại e thấy đẹp nhứt là Stilo và Grande Punto, ko hỉu sao tụi Mekong nó ko ráp 2 loại này?

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Trích đoạn: loveFiat

Xem qua các xe Fiat thấy chủ yếu là loại "đít chém" và Fiat hay sản xuất xe chạy Diesel, kể cả con Stilo giới thiệu cũng là máy Diesel. Không biết máy Diesel của Fiat có ồn như Isuzu không? Hơn nữa mấy mẫu xe nhỏ của Fiat trông thì xinh nhưng chắc là phụ tùng thay thế cũng là Made in Italia nên vẫn đắt.

Em ở bên này, để ý thấy dân châu Âu hay dùng xe máy dầu (diển hình bác MINA bên Đức, cũng đi cái E270 D còn gì), ở ngoài thấy ồn, nhưng cũng tùy xe mới hay xe cũ, nhưng nói chung ngồi bên trong thì thấy bình thường, thậm chí là êm như xe xăng. Còn mấy chú Fiat, em lại không thấy máy dầu máy, toàn máy xăng thôi. [&:]

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Punto, Punto, Punto nào .... em cũng ko khẳng định được đây có là Punto hay không đâu :D, chụp bằng điện thoại nên có thể mờ, các bác cứ xem [8|]

nào, đầu mũi, bên trái bên phải, đằng sau, trên đỉnh .....

Fiat Punto !!!!

Fiat Punto !!!!

Fiat Punto !!!!

Fiat Punto !!!!

Fiat Punto !!!!

Fiat Punto !!!!

Fiat Punto !!!!

Fiat Punto !!!!

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Dù sao phông nền bức ảnh rất quan trọng , cảnh đẹp tôn con xe lên nhìu .
Fiat em vẫn khóai vì tính thực dụng . Tuy nhiên phải là mấy cái xeri bên Tây . Mấy cái bên ta trong phong cách đúng là không rõ nét .
Nào là punto , Grand punto , panda , multipla (mpv) , bachetta ( là Sản phẩm của tác giả BMW7 )........& nhiều lọai khác nữa - đều đẹp .
Đặc biệt là con Sedici 4x4 vừa rồi . Phê lòi . Con này mà chạy HN thì tuyệt : nhỏ gọn , khỏe , lại ít hao xăng .

Tập Lái
7/2/06
10
0
1

Và đây, Grande Punto!!! Mời các bác bình loạn

Tập Lái
22/6/05
47
0
0

Puton va Micosoft

Còn em này nữa, bác vote thế nào?

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113

1 con Punto 2003, các bác xem rồi cho ý kiến nhé.
Fiat Punto !!!!
,
Fiat Punto !!!!
,
Fiat Punto !!!!
,
Fiat Punto !!!!
,
Fiat Punto !!!!
,
Fiat Punto !!!!
.