Hạng B1
17/11/17
69
31
18
34
HCM
oh.xe bác theo hình là có báo lỗi hệ thống thắng chống trược rui. Có liên quán ABS đó bác ạh. Kêu ae bên ford tập trung kt phần ABS đi bác ạ.

Tập Lái
6/4/17
16
21
3
36
Xe bác bị báo lỗi hệ thống ổn định thân xe và hệ thống chống trôi dốc. có liên quan tới ecu hoặc cảm biến chứ ko phải abs đâu ạ, e đoán hình này bác chụp lúc mới đề còn kéo phanh tay nên có mấy bác nhầm bị thắng abs

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/11/18
3
1
3
Bình Định
Xe mình chạy đc 90k cũng báo lỗi y vậy, đã đưa vào hãng, nhân viên bảo hỏng bugi và thay 4 cái. Tưởng ổn về nhà, sáng sau lại bị. Lại vào hãng, nv đo, thử các kiểu suốt 4 ngày nhưng vẫn k tìm ra bệnh. Thay oan 4 bugi! Hic....
Bác nào cao kiến chỉ giúp. Tks!

Tập Lái
4/11/18
3
1
3
Bình Định
Xe em luôn luôn bão dưỡng đúng định kỳ và làm theo khuyến nghị của hãng bác ạ. Đèn ABS vẫn báo tốt, lỗi này không liên quan đến ABS bác ạ. Thanks
Xe bạn đã tìm ra bệnh và khắc phục được chưa? Xin chỉ giáo!

• Like
Reactions: Titoni
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Xe bạn đã tìm ra bệnh và khắc phục được chưa? Xin chỉ giáo!
Bác nói hãng vệ sinh cảm biến ABS và cảm biến Oxy , nó bị dơ nên nó chập chờn như vậy đó.P/s bác ở đâu, nếu ở tp HCM thì ghé Phú Mỹ Ford đi, bên đó KTV nhiệt tình dễ thương.

Tập Lái
15/5/19
1
0
1
37
Bác nói hãng vệ sinh cảm biến ABS và cảm biến Oxy , nó bị dơ nên nó chập chờn như vậy đó.P/s bác ở đâu, nếu ở tp HCM thì ghé Phú Mỹ Ford đi, bên đó KTV nhiệt tình dễ thương.
Tình hình bác chủ xử lý đc bệnh của em nó chưa ạ. Xe em cũng bị tương tự mà chưa tìm ra nguyên nhân mặc dù em đã cho vào hãng kiểm tra vài lần mà cũng chưa tìm ra manh mối.
Chỉ biết là đó là lỗi mất dữ liệu truyền nhận của xe.