Hạng C
15/10/11
999
92
48
Ô Châu ->Thủy Chân Lạp
Công ty thái sơn gửi từ ngoài bắc vào cho mình không giống như quảng cáo các bác ợh. Cái hiệu của nó là cái gì không rõ, không phải hàng mazda như quảng cáo. Thôi lỡ đặt hàng thì chơi thôi. Để xài thời gian xem sao. Để hôm nào đi qua chỗ nào nặng mùi lấy gió ngoài xem sao. Hôm chạy từ cao thắng về nhà thấy khá khả quan.
Mà các bác lăn tăn j mấy hào nhỉ, khỏe cái phổi tốt hơn àh. Xài không như ý thì quẳng đi thôi mà, mua cái khác.
Bác LK yên tâm, nó bớt mùi đương nhiên phải lọc - mà lọc thì phải cản gió.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
LK nói:
gắn xong có thấy gió thổi ra bị yếu đi ko các Bác ?
miếng lọc nằm ở dưới chân, tức là từ máy nén khí --> miếng lọc --> wạt gió, nên theo em, gió sẽ ko íu đi.

Tập Lái
4/7/12
5
0
1
ThaoLinh nói:
Công ty thái sơn gửi từ ngoài bắc vào cho mình không giống như quảng cáo các bác ợh. Cái hiệu của nó là cái gì không rõ, không phải hàng mazda như quảng cáo. Thôi lỡ đặt hàng thì chơi thôi. Để xài thời gian xem sao. Để hôm nào đi qua chỗ nào nặng mùi lấy gió ngoài xem sao. Hôm chạy từ cao thắng về nhà thấy khá khả quan.
Mà các bác lăn tăn j mấy hào nhỉ, khỏe cái phổi tốt hơn àh. Xài không như ý thì quẳng đi thôi mà, mua cái khác.
Đa phần phụ kiện bán ngoài đều là hàng lô thôi cụ, em thấy Yaris cũng làm j có đâu nên kệ chẳng lắp

ThaoLinh nói:
Nhiệm vụ chính của tấm lọc gió điều hòa là lọc và loại bỏ các hạt bui nhỏ li ti từ môi trường bên ngoài thổi vào qua hệ thống điều hòa và đi vào khoang lái. Để lọc mùi thì không phải chức năng chính của nó đâu nhé các bác, không các bác lại hiểu nhầm., để loại bỏ được mùi hôi... từ bên ngoài thì chỉ có cách là lấy gió trong thôi, trên thế giới chưa có loại lọc gió nào có thể loại bỏ được mùi cống rãnh ở VN đâu ah.
Lọc gió điều hòa Fiesta có hai loại, một loại chuyên dùng cho xe Fiesta của China và một loại dùng cho xe Mazda nhưng Fiesta dùng chung được vì kích thước hộp đựng lọc gió như nhau., về chất lượng thì tại VN chưa có ai dùng cả hai loại này cùng lúc nên chưa đánh giá được, nhưng tại China thì hàng của bên e nhập từ đại lý 4S về được sản xuất từ một hãng và chất lượng là như nhau, nhưng giá cả thì khác nhau do loại Mazda có thể lắp cho cả Fiesta nên đặt hơn chút ít.
Khi gió điều hòa thổi tự do không có lọc thì đương nhiên mạnh hơn là có lọc rồi, theo đánh giá của cá nhân e thì gió thổi bị yếu đi 1/3
Để nhận biết lọc gió có tác dụng thật hay không thì các bác làm như sau.
B1. Dùng khăn lau sạch Taplo và các cửa gió điều hòa sau đó các bác chạy xe bình thường như khi chưa lắp lọc gió, nhớ là không mở của kính nha và lấy gió ngoài ở những nơi thoáng đãng và lấy gió trong ở những nơi có mùi khó chịu, sau khoảng 07 ngày các bác thấy mặt taplo và cửa gió điều hòa có nhiều hạt bui nhỏ li ti không ah?
B2. Lắp lọc gió vào và tiến hành lau chùi mặt Taplo và cửa gió điều hòa và chạy xe bình thường, vẫn lấy gió trong và ngoài như B1, sau 07 ngày các bác thử xem mặt Taplo và cửa gió điều hòa có bụi như khi chưa lắp lọc gió không?
KL. E đã làm như vậy và thấy kết quả rất khả quan đấy ah.
Quê e ở Quảng Ninh nơi mà chữ lượng than chiếm 90% toàn quốc, nên bụi thì kinh khủng. Các bác thử làm làm như trên xem kết quả có khả quan hơn không nha. Chúc các bác và gia đình luôn mạnh khỏe, luôn vững tay lái trên mọi con đường. Good bye.!

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Fiesta có lọc gió điều hòa ko vậy các bác ơi!

Fiesta có lọc gió điều hòa ko vậy các bác ơi!

em mới nhận được cái này chìu T6 (hình như của Ford tỉnh Triết Giang), em nhờ bạn bên china đặt hàng giùm, nhìn thấy cũng giống hình bên phutungford mà sao bác ThảoLinh bảo ko giống nhỉ??

Hạng C
15/10/11
999
92
48
Ô Châu ->Thủy Chân Lạp
không biết hàng j, nhưng của bác có chư Ford-madza là ngon quá rồi. Của tui là cái chư j j đó, tàu khựa àh, mà quên chụp cái hình.
nhưng bác theone 1984 mua 1 bộ nhiu xèn?

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
ThaoLinh nói:
không biết hàng j, nhưng của bác có chư Ford-madza là ngon quá rồi. Của tui là cái chư j j đó, tàu khựa àh, mà quên chụp cái hình.
nhưng bác theone 1984 mua 1 bộ nhiu xèn?
do cái này nhỏ và rẻ, nên bạn em nó mua giùm và gởi ké hàng của nó, nên em chỉ phải tiền cái lọc thôi (ko tính ship và phí giao dịch), thì bạn em nó bảo là 50 tệ --> khoảng 250k

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
:D Hôm bữa lấy cái lọc gió xong, mặc dù bác phamchu đã khuyên e mang ra ngoài gắn cho nó khoẻ, nhưng e cũng "yêu khoa học" nên sung độ đòi tự làm, kết quả:
- Chạy qua hàng xóm mượn lục giác, tu vít, ...hết mấy lần vì trên xe Focus vị trí nằm quá sát chân ga, tốt nhất nên có tu vít hình chữ L, còn e đã dùng cái ngắn nhất, tháo luôn cái tay cầm mà vẫn....sấc bấc sang bang....
- Quên rằng mình ko còn 18, 20t...chui vào nằm ngữa người mò cũng hết 15 ~ 20 phút kết quả --> đau lưng...
- Dơ hết 1 cái áo, 1 cái nón, mồ hôi ướt đẫm....
Tính hết từ lúc bắt đầu cho đến kết thúc e nghĩ chắc 1 tiếng, công nhận già rồi + tay ngang muốn kiếm 50 ngàn tiền tip uống cafe khó thiệt:D:D
Nhưng mà e nghe bác phamchu nói cái này chỉ lọc khi lấy gió ngoài thôi??? còn lấy gió trong thì ko??? nhưng sau khi gắn xong thì e thấy đúng là gió có yếu đi dù e luôn lấy gió trong. Hiệu quả chẳng biết thế lào, chỉ là gắn cho yên cái tâm:D.
@dalatlegan: Vâng đúng là e ko nge mùi thuốc lá trên xe a:)
@theone: gió có yếu hơn sau khi gắn đó Bác !