Hạng B2
24/7/11
358
86
28
tonytrader nói:
kennyngo nói:
Các bác cứ ở đó mà la làng la xóm, em là em đặt hẳng một cái rồi nhe, qua tết có hàng các bác yên tâm hehe :), do chỉ còn vài ngày nửa là hết năm, anh em công nhân mãi về quê ăn tết nên em chưa nhận được, wa tết là em lắp luôn, giá rỗ cũng re thôi khoảng 350k các bác ợ, theo hãng đang hoàng nhá, khỏi ca cẩm cho mệt, <span style=""color: #ff0000;"">mình biết dân việt nam chỉ có 1 đảng duy nhất cầm quyền nên cái quyền đó k đòi lại được đâu</span> :)
Bác có vẻ cay cú nhỉ
K cay cú, cũng k bức xúc chỉ đánh giá dựa trên thực tiễn, ngoài ra tự mình khắc phục vẫn sẽ hay hơn đúng k bác ;)

Hạng B1
2/3/10
76
0
6
SG
Em ngán nhất phụ tùng của ông ford vn. Em nhớ, hồi bà chị em mua em ford escape 2007, không có 2 đèn sương mù. Bà chị đòi lắp, đại lý bảo là mới nên chưa nhập hàng, 2-3 năm sau cũng như vậy và cuối năm ngoái, bán xe lun rùi va cũng y vậy. :D

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Walkalone nói:
Bác có biết sale của Mer ..... Thân
Trời pác này Đi bộ 1 mình (chứ có đi xe đâu ) mà nói quá trúng, khâm phục pác. Sales các Hãng xe đa số (em xin lỗi ) chả hiểu gì về xe cả, của cả Hãng mình và đối thủ, kể cả mấy anh kỷ thuật luôn (em lại xin lỗi ).
Hôm bửa, em vô bảo trì, 2 anh KT làm gần xong xe em, rồi dám phán: xe này đời 2001, em tròn mắt hỏi lại ??!!, em nói em tra số VIN trên mạng nói xe sx tại HQ 2006, nhập VN tháng 3/2007. Anh mở cánh cửa (bên tài ) ra coi mới nói ừ 2007, còn hỏi số VIN là gì ??!!.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
thang455411 nói:
Walkalone nói:
Trời pác này Đi bộ 1 mình (chứ có đi xe đâu ) mà nói quá trúng, khâm phục pác. Sales các Hãng xe đa số (em xin lỗi ) chả hiểu gì về xe cả, của cả Hãng mình và đối thủ, kể cả mấy anh kỷ thuật luôn (em lại xin lỗi ).
Hôm bửa, em vô bảo trì, 2 anh KT làm gần xong xe em, rồi dám phán: xe này đời 2001, em tròn mắt hỏi lại ??!!, em nói em tra số VIN trên mạng nói xe sx tại HQ 2006, nhập VN tháng 3/2007. Anh mở cánh cửa (bên tài ) ra coi mới nói ừ 2007, còn hỏi số VIN là gì ??!!.
bác cũng phải thông cảm cho saler, em cũng là dân KT, và làm việc chung với saler rồi, saler mà biết nhìu wá là ko bán hàng dc đâu, vì bán phải đi đôi với quảng cáo, ví như saler DTDD đó, bác móc thử dt của bác ra, hỏi nó mã j, coi nó trả lời dc ko? dt em mua ở PLập, sau này way lại chỗ mua, show dt ra, nó hỏi dt này là hiệu j mà lạ wá, pó tay ko?

Hạng B1
2/3/10
76
0
6
SG
Để tránh có những mùi hôi này khi lên xe chưa mở máy lạnh, bác đừng tắc máy lạnh bằng nút AC, bác sử dụng núm xoay chỉnh gió. Bác chỉnh mức gió về 0 (vặn hết ngược ngược kim đồng hồ), nút AC lúc nào cũng để ON nhe bác

oto2011 nói:
Fiesta có lọc gió điều hòa ko vậy các bác ơi!
Chả là mấy bữa em thấy cái quạt gió thổi mùi hôi hôi. Bật điều hòa thì ko sao , tắt điều hòa chỉ để quạt gió là có mùi khó chịu.
Ko biết Fiesta có lọc gió điều hòa ko ạ?

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
theone1984 nói:
thang455411 nói:
Walkalone nói:
bác cũng phải thông cảm cho saler, em cũng là dân KT, và làm việc chung với saler rồi, saler mà biết nhìu wá là ko bán hàng dc đâu, vì bán phải đi đôi với quảng cáo, ví như saler DTDD đó, bác móc thử dt của bác ra, hỏi nó mã j, coi nó trả lời dc ko? dt em mua ở PLập, sau này way lại chỗ mua, show dt ra, nó hỏi dt này là hiệu j mà lạ wá, pó tay ko?
Cái vụ điện thoại này là em xác nhận ĐÚng với pác luôn, rõ chán.
Bởi vậy, xe mình thì mình là người rõ nhất. Chạy vô hãng chứ em luôn đứng đó xe thợ làm gì. Có anh bạn mới than, chạy Kia vô Hãng dặn làm ...., Nhớ đừng thay nhớt, cũng đứng coi làm, chợt có điện thoại, đứng nghe tí, trở lại thấy nhớt chảy xuống thùng phuy ào ào (ý không, chay nhỏ giọt ) -> toi cái Moble 1 mới thay chưa được 700km. Hỏi cái KT bảo em lỡ quên thay rồi.

Hạng B2
19/8/11
134
10
18
OOOO nói:
Để tránh có những mùi hôi này khi lên xe chưa mở máy lạnh, bác đừng tắc máy lạnh bằng nút AC, bác sử dụng núm xoay chỉnh gió. Bác chỉnh mức gió về 0 (vặn hết ngược ngược kim đồng hồ), nút AC lúc nào cũng để ON nhe bác

oto2011 nói:
Fiesta có lọc gió điều hòa ko vậy các bác ơi!
Chả là mấy bữa em thấy cái quạt gió thổi mùi hôi hôi. Bật điều hòa thì ko sao , tắt điều hòa chỉ để quạt gió là có mùi khó chịu.
Ko biết Fiesta có lọc gió điều hòa ko ạ?

bác có thể nói rõ hơn vì sao không nên tắt ac không a! vì em cũng bị mùi như vậy

Hạng C
15/10/11
999
92
48
Ô Châu ->Thủy Chân Lạp
Bên Cty Thái sơn đang có sẵn lọc gió điêu hòa fo rd fiesta đó các bác ơi.
Nguyên nhân là mình gọi cho Cty này, rồi lại gọi cho Cty ngoài Bắc nên họ gửi vào hai bộ lun. Ngoài đó 450k + 34k vận chuyển cũng bằng trong này 480k.
Bác nào cần lấy thì call cho họ, tại mình mua 1 nhưng gọi 2 nơi làm họ dư hàng
Tel: 083.512.8596 gặp Cô Ngọc Anh.
Thank!!!

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
em đang order của Ford Quảng Châu-china để xem ship về hết tất tần tật bao tiền rồi em báo cho các bác biết, vì em có người wen đang ở đó.