Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Tuần sau mình sẽ xuống tiền con Sport 1.5. Mình dự vác con xe về rồi tính mua thêm những thứ sau. Các bác thấy ổn không và chỗ nào uy tính ở TPHCM?

1. Phim cách nhiệt
2. Chắn bùn bánh xe
3. Vè che mưa
4. Nẹp bọc cửa bước lên xuống
5. Khay lót sàng khoang hành lý
6. Hộp tỳ tay
7. Viền nẹp kính cửa Inox

Chỉ như thế này thôi.
1 nên nghiên cứu kỹ bác à!
2,3 ko cần gắn, nguyên bản lúc nào cũng tốt hơn...

Hạng B2
8/2/11
399
201
43
39
Tuần sau mình sẽ xuống tiền con Sport 1.5. Mình dự vác con xe về rồi tính mua thêm những thứ sau. Các bác thấy ổn không và chỗ nào uy tính ở TPHCM?

1. Phim cách nhiệt => Cái này rất cần, nên dán loại xịn nhất có thể. 3M Mỹ mà làm tới.
2. Chắn bùn bánh xe => Không cần, hình như nó có roài. Của em là Fiesta Titanium, không biết Option giống xe bác ko.
3. Vè che mưa => Cái này cần, rất có lợi. Nên gắn loại có nẹp Inox cho nó tốt và đẹp. Em cũng đang gắn cái này.
4. Nẹp bọc cửa bước lên xuống => Cái này cũng cần, vì chỗ này hay bị trầy xước nhất. Nhưng mà em chưa gắn :)
5. Khay lót sàng khoang hành lý => Cái này nên lót hết sàn da hoặc simily lại thì OK hơn.
6. Hộp tỳ tay => cái này tùy thích, em cũng có gắn, tổng thiệt hại gần 1000K
7. Viền nẹp kính cửa Inox => Cái này cũng tùy, em cũng đang gắn :)

Thêm 2 cái ngoài 7 mục trên:
8. Lên cặp Bi-projector giá khoảng 9.5tr
9. Làm thêm cái Sub-woofer quánh cho nó máo

Chỉ như thế này thôi.

1. Phim cách nhiệt => Cái này rất cần, nên dán loại xịn nhất có thể. 3M Mỹ mà làm tới.
2. Chắn bùn bánh xe => Không cần, hình như nó có roài. Của em là Fiesta Titanium, không biết Option giống xe bác ko.
3. Vè che mưa => Cái này cần, rất có lợi. Nên gắn loại có nẹp Inox cho nó tốt và đẹp. Em cũng đang gắn cái này.
4. Nẹp bọc cửa bước lên xuống => Cái này cũng cần, vì chỗ này hay bị trầy xước nhất. Nhưng mà em chưa gắn :)
5. Khay lót sàng khoang hành lý => Cái này nên lót hết sàn da hoặc simily lại thì OK hơn.

10. Chúc mừng bác đã sở hữu chiếc xe bán chạy nhất Châu Âu :)

Ảnh chỉ mang tính chất minh họa :)

Fiesta mới 100% cần gắng thêm gì?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: H2sg and Kem Mút
Tập Lái
20/9/14
26
0
1
44
Cảm ơn bác laple đã tư vấn, em cũng không có ý định gắn thêm phụ kiện làm đẹp, chỉ muốn gắn thêm mấy phụ kiện bảo vệ và tiện ích thôi ạ.

Tập Lái
20/9/14
26
0
1
44
Tiện các bác tư vấn cho em mấy cái này luôn: có nên lắp cái cản sau inox không, nên lót sàn hay dùng 4 miếng lót chân và dùng loại nào, lót cốp xe dùng loại nào và cái nẹp bước chân nên gắn loại có đèn hay ko đèn ạ?

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Em lấy con focus chổ BTF, gắn luôn film cho tiện (loại film bác chủ nói), tới giờ thấy vẫn ok
Gắn thêm:
1. cam de tại hãng: lùi cho an toàn
2. dvd chổ bác Phú (sau khi gắn cái này thì bỏ cái màn hình ốp kính chiếu hậu của hãng): bà cả thích coi Paris by night
3. Cam hành trình lấy chổ ông cà rỡn (thợ bác Phú ráp giúp luôn): làm chứng chiến với xxx
4. Chắn bùn tại hãng: khỏi văng dơ tùm lum
5. Bệ bước chân tại hãng: phòng thằng F1 bước khỏi trầy (he he)
...
Cơ bản nhiêu đó đi rồi sau này gắn thêm nhe bác chủ
Ah, khuyên bác thẳng tiến đến Bến Thành Ford (cá nhân em cho điểm BTF 9, Phú Mỹ Ford 8; còn các Fò khác em hổng có điểm để cho)

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113

10. Chúc mừng bác đã sở hữu chiếc xe bán chạy nhất Châu Âu :)

Ảnh chỉ mang tính chất minh họa :)

View attachment 143491
Theo em thì cần thêm: nâng gầm, thay hộp số và gắn thêm 1 cầu nữa là được.