Hạng B2
25/1/06
137
1
0
RE: FOCUS 1.8 AT hay CIVIC 1.8 AT ?

Em nghĩ là về độ đầm và cảm giác lái thì Focus đè được Civic đấy bác ạ, gì chứ cái khoản chạy tốc độ cao tay láy cứ chắc nình nịch, đường vắng chạy tốc độ trên 120 thì chỉ cần đặt 1 ngón tay giữ ( đôi khi còn nhả ) là chuyện bình thường bác ạ!

Hạng B2
25/1/06
137
1
0

Trích đoạn: phidao

Civic có hệ thống phân bổ lực phanh điện tử EBD, khi chạy lên tốc độ cao thì rất đầm. Còn tốc độ thì em đã phi thử lên hơn 150km/h rồi, tay lái rất chắc chắn. Đặc biệt có lẫy số khi chuyển sang chế độ S, cái này em chưa thử vì khi chạy ở D cũng tăng tốc rất bốc rồi.:D
Bác cứ hỏi bên box Ford thì Ford là nhất rồi, qua box Honda hỏi thì Civic là top thôi. Mỗi xe đều có đặc điểm riêng mà khi bác rước em nó về bác thích nhưng chưa chắc người khác thích, bác cứ xem cho kỹ rồi quyết định:)
Bác cho em hỏi khí không phải, hệ thống phân phối lực phanh điện tử EBD và độ đầm cuả xe thì có liên quan gì đến nhau ạ??? thực sự là em nghĩ mãi ko ra :)

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

đúg r, pác longxuan nói v e mới để ý đó, hình như EBD là phân phối lực phanh điện tử mà, chạy nhanh đầm hay k0 đầm đâu có liên wan j đâu. chỉ khi nào chạy nhanh mà thắg gấp thì nó phân phối lực đều cho cả 4 bánh xe và tránh rê trựơt thôi:D

Hạng D
25/11/07
2.122
59.721
113
Viện Nghiên Cứu

Bác ơi! BMW 318i AT dùng động cơ 2.0 đấy ạ! Tôi xem cái sổ đăng kiểm xe của thằng em trai nó ghi thế!
Trích đoạn: xephaoma

Em cũng thuộc dạng ngu gia truyền, không phải thì bác cứ ném cho em cục đá vào đầu cho nó tỉnh nhé. 318 có nghĩa là seri 3 phân khối 1.8