Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com
RE: FOCUS 1.8 AT hay CIVIC 1.8 AT ?

Trích đoạn: xephaoma

Em cũng thuộc dạng ngu gia truyền, không phải thì bác cứ ném cho em cục đá vào đầu cho nó tỉnh nhé. 318 có nghĩa là seri 3 phân khối 1.8
[8|]

Hạng B1
25/2/08
83
0
0
53

Sao em thấy đa số cứ chê FOCUS???

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

Trích đoạn: car9.0

Sao em thấy đa số cứ chê FOCUS???

chắc tại mấy người đó chưa chạy thử Focus, và chỉ nhìn mặt bắt hình dog thì có lẽ Civic có phần bóg bẫy hơn. Nhưg ai đi Focus r mới cảm nhận đc ưu việt của nó:D

Hạng B1
25/2/08
83
0
0
53

Các bác đi FC kiểm chứng hộ em: Ở tốc độ cao, FC có cảm giác an toàn hơn CV?

Hạng B1
2/11/06
53
0
0

Em chưa đi Civic nên không biêt , nhưng con FC 1.8 MT nhà Em hôm 1 tết chạy đường Hanội-Bắc ninh đã quất lên 145km/h khoảng 4-5 km ( hôm đó Em biết chắc chắn không bị bắn tốc độ và đường quá vắng ). Kết luận : Tuyệt vời : xe chắc chắn , bám đường , hệ thống lái ngon .

Tập Lái
7/10/05
28
0
6
47
Tp HCM

Focus đi bác, mình thấy chạy Focus hệ thống lái và giàn gầm hơn hẳn CIVIC . Đi đường trường mới cảm nhận được.Nhiên liệu cũng như nhau thôi, ăn thua là do cách lái và tăng tốc:D:D:D.

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

focus khi chạy trên 80km/h, hệ thốg bơm trợ lực sẽ ngưng hoạt độg, để tập trug cho việc tăng tốc và làm cho tay lái nặg hơn, và thực hơn...
Còn về giàn gầm Ford thì khỏi phải chê khi đi tốc độ cao rùi.... Nổi tiếng là đầm và....hao mà. Nhưg bây h hết hao r nhe, vì bj Ford đã có DURATEC r..:D

ah, quên, khug sườn, và lớp tôn của Ford luôn dày hơn honda và các loại xe liên doanh khác

Hạng B1
25/2/08
83
0
0
53

Thế có nghĩa là: hệ thống trợ lực lái của Civic kém hơn Focus hả các bác? Cả khung gầm cũng kém hơn! Cách âm kém hơn! Và nhiều cái kém hơn nữa. Lạ nhỉ, sao giá nó lại không kém hơn nhỉ?[:-]

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

Civic có hệ thống phân bổ lực phanh điện tử EBD, khi chạy lên tốc độ cao thì rất đầm. Còn tốc độ thì em đã phi thử lên hơn 150km/h rồi, tay lái rất chắc chắn. Đặc biệt có lẫy số khi chuyển sang chế độ S, cái này em chưa thử vì khi chạy ở D cũng tăng tốc rất bốc rồi.:D
Bác cứ hỏi bên box Ford thì Ford là nhất rồi, qua box Honda hỏi thì Civic là top thôi. Mỗi xe đều có đặc điểm riêng mà khi bác rước em nó về bác thích nhưng chưa chắc người khác thích, bác cứ xem cho kỹ rồi quyết định:)

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

Trích đoạn: phidao

Civic có hệ thống phân bổ lực phanh điện tử EBD, khi chạy lên tốc độ cao thì rất đầm. Còn tốc độ thì em đã phi thử lên hơn 150km/h rồi, tay lái rất chắc chắn. Đặc biệt có lẫy số khi chuyển sang chế độ S, cái này em chưa thử vì khi chạy ở D cũng tăng tốc rất bốc rồi.:D
Bác cứ hỏi bên box Ford thì Ford là nhất rồi, qua box Honda hỏi thì Civic là top thôi. Mỗi xe đều có đặc điểm riêng mà khi bác rước em nó về bác thích nhưng chưa chắc người khác thích, bác cứ xem cho kỹ rồi quyết định:)

pác ơi, cái này là e nói khách wan chứ hôg phải chủ wan đâu, ah, mà Focus cũg có EBD v pác. về mức độ an toàn thì, Civic......đc báo chí để ý nhiều :D
Giá Civic k0 giảm là do Honda, giống như Altis có hơn Civic k0 thì pác cũg hiểu mà, nhưg thươg hiệu Toy nên giá thành cũg Toy lun:D:D