Tập Lái
21/4/10
46
1
8
xichlodap123 nói:
Bác chú đã sửa được chưa, cho em biết kết quả với.
Kết quả là bị hư cây phuột trước, 2 cây gì gần phuột trước (không nhớ gọi là gì nữa) và bộ tán và ống chỉ thanh cân bằng sau nhưng đã thay phuột trước và 2 cây đó. Món còn lại vẫn chưa có hàng.

Ai có chỉ giúp em bộ tán và ống chỉ thanh cân bằng sau mua ở đâu?

Hạng B2
2/7/11
206
14
18
xe mình hôm qua cũng phải thay 2 cái rotyn thành giằng sau. phù tùng ford mắc quá trời. 2 cục nhỏ xíu mất hết hơn 2 chai.
xe bác TOM bị vậy chắc tốn lắm đây??

Hạng B1
3/7/11
59
0
6
TOMBACH nói:
Xe mình chạy bị đảo (đảo qua đảo lại) và khi qua ổ gà bị tưng nhiều sau khi sau khi ford kiêm tra thì nhân viên kiểm tra bi bể cao su thanh cân bằng sau. Ai đã sử dụng ford focus s rồi xin ý kiến tư vấn nếu như mình thay cặp cao su thanh cân bằng sau thi xe chạy có bị đảo ko? pls

Bác chia sẻ nguyên nhân bị lỗi này để anh em tránh ....

Tập Lái
21/4/10
46
1
8
carcare nói:
TOMBACH nói:
Xe mình chạy bị đảo (đảo qua đảo lại) và khi qua ổ gà bị tưng nhiều sau khi sau khi ford kiêm tra thì nhân viên kiểm tra bi bể cao su thanh cân bằng sau. Ai đã sử dụng ford focus s rồi xin ý kiến tư vấn nếu như mình thay cặp cao su thanh cân bằng sau thi xe chạy có bị đảo ko? pls

Bác chia sẻ nguyên nhân bị lỗi này để anh em tránh ....
Em cũng không biết sao bị hư...Nhưng em nghỉ là do đi lâu bị bể cao su thôi. Mình sửa tại tiệm của anh bạn rất dễ thương chỉ có 120k (trong hãng báo 2100k).

Tập Lái
21/4/10
46
1
8
bactrungnam nói:
xe mình hôm qua cũng phải thay 2 cái rotyn thành giằng sau. phù tùng ford mắc quá trời. 2 cục nhỏ xíu mất hết hơn 2 chai.
xe bác TOM bị vậy chắc tốn lắm đây??
Lúc trước tốn lắm (do vô hãng)...giờ đở lắm rồi

Có phải 2 cục cao su phía sau đứng ko bác. Em vừa sửa xong 120k chạy bình thường

Last edited by a moderator:
be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR
Lúc trước tốn lắm (do vô hãng)...giờ đở lắm rồi

Có phải 2 cục cao su phía sau đứng ko bác. Em vừa sửa xong 120k chạy bình thường
Bác TOMBACH mua 2 cục cao su đó ở đâu chỉ cho em với.

c51 confirmed
Hạng C
7/8/11
648
693
93
Quang Vũ phải nói là đàng hoàng và uy tín. Cách đây 3 năm FF S2.0 2006 của em vào BTF bảo trì, mấy chú KT phán hư 3 cục trong đó có cục cao su chân máy, phải thay mới . Đặc biệt là bảng báo giá có 2 cục cao su chân máy + 1 cục cao su thường + tiền công, TC: gần 6 chai. May mà em không đủ tiền nên vọt. Về nhà comment hỏi đồng bọn ở OS chỉ ra Quang Vũ. Kết quả sau khi kiểm tra và chạy thử Quang Vũ phán 3 cục còn tốt , xe chạy thử không lắc, không đảo, không rung ---> không cần thay.
Một năm sau em lại cũng đến BTF bảo trì và cũng được phán phải thay ( lần sau báo giá đúng chủng loại của nó hơn chứ không ba xạo như lần đầu) nhưng cũng chát quá. Em lại lấy xe ra vọt đến Quang Vũ lần nữa và y xì năm ngoái thợ phán còn chạy tốt, không cần thay. Và em chạy đến bi giờ 80k rồi vẫn chưa thay.
Túm lại Quang Vũ bác chủ có thể tin tưởng được.