Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Các bác giúp e với ạ!xe e laser mt 1.6 mấy bữa bệnh lạ lắm ạ! Cứ chyaj tầm dưới 15km thì ko sao nhưng chạy khoảng 20km là bị chết máy nằm đường khoảnh 10 phút sau đề lại là chạy ok ạ!!e đã ra gara Dũng Văn thay loc thô va bơm xăng rồi mà vẫn bị các bác ạ!!lọc tinh và 4 cái Buji thì e mới thay trong BT Ford chưa dc 6 tháng ạ!các bác có cao kiến gì giúp e với ạ!hôm qua mới nằm đường ở ngã 4 Trung Chánh ạ!sau khoảng 10 phút là đi tới SG ko bị gì cả!???!

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Có bác nào từng bị giống e chưa ạ?chết máy giữa đường hoài nguy hiểm quá các bác ạ!

Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Các bác giúp e với ạ!xe e laser mt 1.6 mấy bữa bệnh lạ lắm ạ! Cứ chyaj tầm dưới 15km thì ko sao nhưng chạy khoảng 20km là bị chết máy nằm đường khoảnh 10 phút sau đề lại là chạy ok ạ!!e đã ra gara Dũng Văn thay loc thô va bơm xăng rồi mà vẫn bị các bác ạ!!lọc tinh và 4 cái Buji thì e mới thay trong BT Ford chưa dc 6 tháng ạ!các bác có cao kiến gì giúp e với ạ!hôm qua mới nằm đường ở ngã 4 Trung Chánh ạ!sau khoảng 10 phút là đi tới SG ko bị gì cả!???!
Kiểm tra lại con MAF sensor,đường nạp không khí,bugi đánh lửa,béc phun v.v... nha bác.

Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Em mới kiểm tra lại,xe Laser 1.6T có cổng,nhưng kiểm tra bằng dây điện câu đèn,cổng đó không có máy chuẩn đoán nào đọc được!

Hạng D
13/1/11
2.425
32.146
113
Quang Vũ phải nói là đàng hoàng và uy tín. Cách đây 3 năm FF S2.0 2006 của em vào BTF bảo trì, mấy chú KT phán hư 3 cục trong đó có cục cao su chân máy, phải thay mới . Đặc biệt là bảng báo giá có 2 cục cao su chân máy + 1 cục cao su thường + tiền công, TC: gần 6 chai. May mà em không đủ tiền nên vọt. Về nhà comment hỏi đồng bọn ở OS chỉ ra Quang Vũ. Kết quả sau khi kiểm tra và chạy thử Quang Vũ phán 3 cục còn tốt , xe chạy thử không lắc, không đảo, không rung ---> không cần thay.
Một năm sau em lại cũng đến BTF bảo trì và cũng được phán phải thay ( lần sau báo giá đúng chủng loại của nó hơn chứ không ba xạo như lần đầu) nhưng cũng chát quá. Em lại lấy xe ra vọt đến Quang Vũ lần nữa và y xì năm ngoái thợ phán còn chạy tốt, không cần thay. Và em chạy đến bi giờ 80k rồi vẫn chưa thay.
Túm lại Quang Vũ bác chủ có thể tin tưởng được.
Bác cho em xin cái địc chỉ đi ạ ??

Hạng D
13/1/11
2.425
32.146
113
Focus 2 2006 CẦN GIÚP ĐỠ GẤP

Cục cao su mua ở Quang Vũ mềm quá
Siết ốc không mà nó đã vỡ rồi thì sao chịu được sức nặng của xe :(
Chắc phải thay nguyên cụm quá