Hạng F
5/3/05
8.718
72.162
113
đây
RE: Focus down giá - Sao chẳng ai mặn mà?

các bác tham khảo nhé. Focus S em mua hôm 17-4 khi hỏi thì sales bảo có thể bớt đến 1,2k cho chiếc đời 2008, cuối cùng em còn đc bớt khá nhiều (phần vì là chiếc xe Ford thứ 3 gia đình em mua, phần vì lai lịch của chiếc xe này khá đặc biệt) trả chính xác cho hãng là 34,5k, nên em nghĩ việc giảm giá là có thật 100%, các bác cứ vòi bác xedap thật lực vào sẽ có giá tốt
à, bác nào mua xe để dành khi hữu sự thì bán tốt nhất không mua Ford (vì cái khoản tâm lý bọn Nhật nó hơn dân Mỹ vì là châu Á), còn mua để xài cho sướng thì xe bọn Mỹ tốt hơn nhiều, vì nó thực dụng và quan niệm xe phục vụ người, chứ không phải người bỏ tiền mua xe về... thờ + o bế bác ạ

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53

Cuối cùng em kh mua bác ạ. Do vụ giấy tờ lằng nhằng. Và đến giờ vẫn chưa mua em nào.

Bác nào thấy Focus S thì ới em cái nhé.

Hạng B2
2/4/07
314
3
18
53
Thủ đô Hà Nội

Tối hôm qua, ở chỗ em gửi xe hàng ngày có một bác chạy chiếc Ford Focus 1.8AT (hình như thế, vì chỉ biết là số tự động) - bác này chắc là thành viên của Otofun vì thấy dán sticker ở đuôi xe, bác ý nhờ em xem hộ tại sao xe của bác ý vừa mới tắt máy, bây giờ muốn đi tiếp mà lại không khởi động được (động cơ hoạt động đựơc 1, 2 giây thì lịm luôn? Em thì biết lái xe gần chục năm nay nhưng kiến thức về máy móc thì vớ vẩn vô cùng, hầu như không có gì [8|] nhưng chẳng lẽ người ta nhờ mà mình lại không giúp :D. Khởi động xe thì máy nó cứ lịm đi và trên mặt đồng hồ báo biểu tượng check engine và thấy dòng chữ Engine systems fault (không nhớ chính xác) - em thấy bác chủ xe mặt cứ thuỗn ra trông buồn cười cực, chẳng là bạn bác ý đang giục ra chỗ ăn nhậu gì đó. Em nói với bác ý là không vấn đề gì đâu :), vì trường hợp này em vừa tận mắt chứng kiến bên Malaysia xe thằng bạn em (Toyota Harrier) cũng bị tương tự. Thao tác của em như sau: đề máy chiếc Focus, thấy động cơ bắt đầu hoạt động là dồ ga cho gần chục phát thì mấy vấn đề nêu trên đã được giải quyết. Em nói với bác chủ xe là hình như xe bác mới đi thay ac qui và thằng thợ sửa xe nó không reset cái hệ điều hành của xe nên mới xảy ra hiện tượng đấy.

Em không rõ cách đấy có phải là đúng không?

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

trong trường hợp này cách tốt nhất là bác gọi hãng ford cho xe kéo xe về gara dùng máy scan chuyên dụng scan system lại ....nhiều khi 1 error nhỏ mà ko làm đúng nó dẫn thêm nhiều error nữa , phiền lắm ...

Hạng B2
2/4/07
314
3
18
53
Thủ đô Hà Nội

Trích đoạn: canadabuon

trong trường hợp này cách tốt nhất là bác gọi hãng ford cho xe kéo xe về gara dùng máy scan chuyên dụng scan system lại ....nhiều khi 1 error nhỏ mà ko làm đúng nó dẫn thêm nhiều error nữa , phiền lắm ...

Em cũng nói bác chủ xe Focus là phải bảo thợ nó reset lại.

Cách đấy em làm theo đúng kiểu thằng bạn Malaysia xử lý vấn đề tương tự ở xe Toyota Harrier.