Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Focus Xấu hay đẹp nhỉ? còn focus coupe thì sao?

Hai bác U23 và mienhinh cãi nhau xong chưa? Quay về với Focus nhể. Theo các bác thì tại sao em nó trông cũng đẹp, lại vừa được nhận giải thưởng Xe của năm bên Thái mà lại không bán tại VN được nhể?[8|]

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

các bác ui.con focus màu xanh là hardtop mừ.có phải coupé đâu.còn phê hơn coupé ấy chứ.còn porsche thì không phải ai cũng thấy đẹp;).mấy con sau này thôi.chứ mấy con đời hơi cũ tí với em GT thì e thấy không đựơc đẹp lắm

Hạng D

Em Focus này kiểu dáng gọn gàng, U35 trở lên đi em này hợp hơn đi M3, máy móc thì cũng thuộc thế hệ mới của Ford chắc ăn xăng cũng vừa fải, khung gầm thì chắc chắn đã có kiểm định (em xem bài do bác LXC post). Chỉ có giá bán trên trời nên lâu lâu mới thấy được 1 em. Tội nghiệp em nó, bao nhiêu giải thưởng danh giá đều dành được, về tới VN thì ngáp ngáp, cố sống wa ngày....

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: mazspeed

Hai bác U23 và mienhinh cãi nhau xong chưa? Quay về với Focus nhể. Theo các bác thì tại sao em nó trông cũng đẹp, lại vừa được nhận giải thưởng Xe của năm bên Thái mà lại không bán tại VN được nhể?[8|]
khó hỉu nhỉ, hay là do thị hiếu khác nhau ....:D, và thời điểm giới thiệu xe mới không đúng .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Có thế mà bác cũng không biết? :D:D:D
Nếu mà Fò nó báo: Fotcut 1.8 AT full option giá 32k đây, mại dzô mại dzô. Lúc đấy thì bác biết rồi nhé :D:D:D
Trích đoạn: mazspeed

Hạng B2
28/12/05
220
2
18
Hà Nội Việt Nam

Bác mazspeed hỏi lạ, Focus là xe của năm bên Thái vì giá cả hợp lí, xe bán được( đứng thứ 3 trong dòng sedan) nên được nhiều người đánh giá cao. Còn ở vn với cái mức giá trên trời mới có gần 20 cái bán được thì thử hỏi lấy ai ra mà đánh giá chất lượng, với lại người vn ta vẫn coi toy là đỉnh mà

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: mienhinh

Nếu về kiểu dáng thì ăn đứt cả M6 ...

Em k nghĩ như bác vì F trông hơi ngắn thân.

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Bình loạn tý, các bác thông cảm. Theo ý kiến chủ quan của tôi xe Focus có kiểu dáng đẹp, gì thì gì theo tôi trong dòng sedan nó ăn đứt các xe cùng hạng như Nissan Almera, Daewoo Lacceti (cá bác thông cảm nhé nó là Daewoo gắn mác Chervolet vẫn thế), Kia Spectra, có lẽ chỉ có Corrolla (nhà mình là Altis) may ra còn so được. Nhưng nội thất thì Focus ăn đứt Corrolla :D:D:D. Nhưng mà Focus vẫn thua Maz3, về ngoại thất :D:D:D.

Ở VN Ford để giá cao quá nên Focus khó bán thôi.

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Em chưa thấy mẫu xe nào của Ford xấu cả, tất cả là tại giá.Chẳng qua giá hơi đắt nên ít người mua.