Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Xe này đang vét những chiếc cuối cùng trong nhà mày để bán và đưa bản Raptor về. Nếu Ford nhạy bén thì điểu chỉnh form trong hợp đồng củ.
Trong trường hợp nhà máy ko có xe giao cho bên đại lý, bên đại lý bán xe có quyền thỏa thuận lại thời gian giao xe. Hoặc bên mua có quyền nhận lại 100% tiền cọc nếu ko đồng ý.
Như thế xem như hết chuyện. Ai cũng thoải mái.

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Xe này đang vét những chiếc cuối cùng trong nhà mày để bán và đưa bản Raptor về. Nếu Ford nhạy bén thì điểu chỉnh form trong hợp đồng củ.
Trong trường hợp nhà máy ko có xe giao cho bên đại lý, bên đại lý bán xe có quyền thỏa thuận lại thời gian giao xe. Hoặc bên mua có quyền nhận lại 100% tiền cọc nếu ko đồng ý.
Em mời bác ra khỏi Topic của em . Bác ở bên nhà máy Ford hay trên Ford VN. Tiền cọc làm gì ?. Cọc xong tôi thích thì tui bán, tôi không thích bán cho a tôi bán cho người khác tôi trả cọc cho a hả bác?

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Mình là Jeans. Anh em thương tặng gọi là Lãng Tử cô đơn, đi audi mượn, có ý định với Pho, thấy a thớt có cái nick Lãng Tử Bặc, còn Bặc gì thì Jeans không biết, Jeans chỉ hóng lấy kiến thức xe pho

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Em mời bác ra khỏi Topic của em . Bác ở bên nhà máy Ford hay trên Ford VN. Tiền cọc làm gì ?. Cọc xong tôi thích thì tui bán, tôi không thích bán cho a tôi bán cho người khác tôi trả cọc cho a hả bác?
Sao lại kêu e ra? diển đàn là đa chiều chứ. Chuyện này ko ai nói bác sai hay đúng vì chuyện nhỏ xíu. Mer cọc xong, hẹn giao xe, ko giao rồi ko trả cọc nữa kìa. Như thế mới đáng chiến.
Cụ thể năm ngoái Mr Nhiệm saigon motor sport cọc con mer S500 ở Haxaco, xe về ko như hợp đồng nên ko nhận xe, nhưng Haxaco còn tính chơi bài chiếm cọc. Vụ này sau có Vĩnh nam xen vào xử lý.
Còn mình chỉ là người tiêu dùng mua Ford như bác thôi. Ae CNL ai cũng biết mình làm gì. Ko hài lòng là mình nói và thậm chí còn lớn tiếng với người nào làm việc đó. Nhưng xong thì về chứ ko lên lèm bèm mấy cái linh tinh thế này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Sao lại kêu e ra? diển đàn là đa chiều chứ. Chuyện này ko ai nói bác sai hay đúng vì chuyện nhỏ xíu. Mer cọc xong, hẹn giao xe, ko giao rồi ko trả cọc nữa kìa. Như thế mới đáng chiến.
Có vấn đề gì mà bên Mẹc không trả cọc bác? Trong hợp đồng của em nếu bên Ford không ghi thời gian giao xe là tháng 4 thì bên Ford cũng không trả cọc cho em đâu.

• Like
Reactions: Jeans
Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Còn mình chỉ là người tiêu dùng mua Ford như bác thôi. Ae CNL ai cũng biết mình làm gì. Ko hài lòng là mình nói và thậm chí còn lớn tiếng với người nào làm việc đó. Nhưng xong thì về chứ ko lên lèm bèm mấy cái linh tinh thế này.
Topic này là chia sẻ kinh nghiệm của em. Và em đã tốn thời gian để trãi qua. Và những bác muốn mua xe thời điểm này có thêm kinh nghiệm để không bị như vậy. Kết thúc em cũng không chê gì bên Ford cả. Em chê là chê Sale không có chút gì chuyên nghiệp.

• Like
Reactions: solopidi
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Có vấn đề gì mà bên Mẹc không trả cọc bác? Trong hợp đồng của em nếu bên Ford không ghi thời gian giao xe là tháng 4 thì bên Ford cũng không trả cọc cho em đâu.
Giao xe ko theo đúng yêu cầu xe đã đặt. Nên ko nhận. Nhưng ko lấy lại được tiền. Cho tới khi hiểu mình đang kiếm chuyện với ai thì họ mới chịu trả.

• Like
Reactions: Tranquanghuy2366