Tập Lái
16/5/18
38
27
18
31
Bác mà đi lái thử thì sẽ mua Ford đấy ạ. Nếu bác là người thích cảm giác lái, thì trong tầm tiền không có con nào địch được đâu. Em đang đi Ford Fiesta 2017 nè, chẳng có vấn đề gì cả. Đi 50% phố, 50% đường Trảng Bom - Quận 3, chỉ 7.2l/100km

Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Tôi cũng đi Ford Fiesta 2014 1.0 ecoboost đây, hộp số k lỗi j, chạy bốc + đầm chắc + cách âm tốt... Chỉ chán cái gầm thấp + hàng ghế sau hơi đứng.
Riêng hộp số nếu tôi nhớ k lầm thì bảo hành 5 năm hoặc hơn, nên ae cũng đừng lo lắng quá.Đề nghị ae nào biết thì nói, k thì im lặng mà nghe, đừng gây hoang mang cho người muốn mua.

Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
Tôi cũng đi Ford Fiesta 2014 1.0 ecoboost đây, hộp số k lỗi j, chạy bốc + đầm chắc + cách âm tốt... Chỉ chán cái gầm thấp + hàng ghế sau hơi đứng.
Riêng hộp số nếu tôi nhớ k lầm thì bảo hành 5 năm hoặc hơn, nên ae cũng đừng lo lắng quá.Đề nghị ae nào biết thì nói, k thì im lặng mà nghe, đừng gây hoang mang cho người muốn mua.
1 Like cho bác

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Em đang định mua ffi sx 2018 mà đọc báo thấy ford đang bị kiện vụ hộp số, theo các bác có nên mua không ạ
Ford Festa vẫn còn lỗi hộp số thì phải, bác nên né. cố làm em Focus Trend, Perfect bác ak.

Tập Lái
23/10/17
49
18
8
Ford Festa vẫn còn lỗi hộp số thì phải, bác nên né. cố làm em Focus Trend, Perfect bác ak.[/QUO
Hãng xe nào mà không bị lỗi một bộ phận nào trên xe. Quan trọng là cách xử lý của hãng đối với khách hàng.

• Like
Reactions: thiennguyen89
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Công nghệ mới chưa chắc đã tốt hơn nhé cụ ,về lý thuyết nó cải thiện và khắc phục cái chưa tốt ở cái cũ , nhưng lại chưa tầm soát được các lỗi khác phát sinh. Do vậy phải được kiểm định ở các thị trường có luật pháp rõ ràng để bảo vệ người tiêu dùng như Mỹ và Châu Âu , sau đó 1 đến 2 năm mới phổ biến ở các thị trường toàn cầu thì mới ổn nhé. Hãng ford được cái tiếng là phốt pháp ,khung gầm chắc chắn ,thân xác vỏ nặng nhưng máy móc , hệ thống hộp số , li hợp ,dàn lạnh kém hơn các nước khác ,thường xuyên có lỗi vặt và bắt đầu sổ mũi hắt hơi ở tầm 50÷80 ngàn km, xe tiêu thụ nhiên liêu nhiều hơn so với tiêu chuẩn. Ngay bản thân chinh tổng thống Mỹ trump khi nhận chức ông đã nhận thấy điều này và có họp với các hãng xe như GM,Ford,fiat Chryler ,và ông có câu hỏi tại sao nền công nghiệp oto của Mỹ ngày càng đi xuống trong những năm gần đây, gặp nhiều khó khăn ở thị trường quốc tế và chỉ còn thị phần nội địa do được hỗ trợ chính sách,về độ bền và công nghệ đang có chiều hướng đi xuống so với các nước châu âu , nhật bản thậm chí cả thằng đàn em Hàn Quốc.
Lạy Bác, mang tư duy ở đâu đâu vào đây đây phát ngôn linh tinh.
Em đi Focus 2011, ngoài chu kỳ bảo dưỡng, lốp, má phanh chưa thay gì. Dàn lạnh 6-7 năm 100.000 km chưa bơm ga 1 lần, lạnh đến tê người.
Xe đi vẫn sướng hơn nhiều xe nhật
Đời mới.
Xe tốn nhiên liệu so với tiêu chuẩn? Bác đã thấy xe nào đi đúng tiêu chuẩn dán ở kính không? Toàn nói khoác.
Xe em focus at 2.0 đi đường trường, cao tốc 6,5lit.

• Like
Reactions: Toietmoi