Tập Lái
24/5/12
27
7
3
Xe này được PR thiên về vụ gầm cao. Mình đọc lướt qua không kỹ lắm nên không thấy khoảng sáng gầm xe này bao nhiêu? Rồi đem so với các xe khác xem hơn nhau bao nhiêu? Cuối cùng tính xem khoảng sáng thêm nhiêu đó mà phải trả tiền như thế thì xứng đáng không nhỉ? Ai quan tâm thì nên cân nhắc kỹ xem mình sẽ đi đâu và làm gì với xe này? Tần suất đi qua những cung đường cần thêm khoảng sáng đó bao nhiêu lần/năm? Và nhiều thứ khác nữa rồi hãy quyết định mua. Dĩ nhiên ai thích xe nào thi mua xe đó. Tuy nhiên nên tìm hiểu những xe không được quảng bá, PR tốt nữa để quyết định cho chính xác. Đừng hào phóng vào điểm mà sau này không được sử dụng nhiều khi có được xe trong tay, ví dụ như VỤ GẦM CAO HAY THẤP.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Áp suất lốp mình gắn thêm được không bác?

Được mà bác và có rất nhiều lựa chọn cho tính năng và giá cả. Từ 3-5tr. Em thì đang dùng loại HUD (dead up display - hiển thị thông tin trên kính lái) + TMPS (áp xuất lốp). Em mua của bác Tommy bên OS mart giá 5tr2 và xài tốt.

Tính năng của HUD + TPMS: hiển thị áp xuất và nhiệt độ của lốp lên kính lái, tiêu hao nhiên liệu / 100km, bướm gas, ac-quy... Không cần cắt dây đấu nối chi cả, chỉ việc gắn vào cổng ODBII trên xe là xài vô tư (vừa lấy thông tin từ ECU vừa cấp nguồn luôn)

Giống PR nhể :)

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Được mà bác và có rất nhiều lựa chọn cho tính năng và giá cả. Từ 3-5tr. Em thì đang dùng loại HUD (dead up display - hiển thị thông tin trên kính lái) + TMPS (áp xuất lốp). Em mua của bác Tommy bên OS mart giá 5tr2 và xài tốt.

Tính năng của HUD + TPMS: hiển thị áp xuất và nhiệt độ của lốp lên kính lái, tiêu hao nhiên liệu / 100km, bướm gas, ac-quy... Không cần cắt dây đấu nối chi cả, chỉ việc gắn vào cổng ODBII trên xe là xài vô tư (vừa lấy thông tin từ ECU vừa cấp nguồn luôn)

Giống PR nhể :)
Bác cho e đc, thanks bác.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.157
113
nếu như giá 1 or hơn tỉ thì chiếc này cũng đắp chiếu ở VN thôi, ở đâu em kg biết chứ ở VN mà chiếc này định giá ngang CRV or CX5 thí bán kg quá 10 chiếc. mà Mits ở VN có chiếc nào > tỉ kg nhỉ?
Pajero sport đó