Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Em ko phải là người máu tốc độ bác ơi! Em chọn em ấy chủ yếu vì đầm chắc, nhìn dáng manly, to rộng. Xăng thì vì em đang chạy Mondeo nên nếu nhíc lên 01 tí cũng ko sao. Mua để đi xa cho bớt ngại đường xấu (Mondeo chạm gầm hoài). Xem này thì của anh trai em (nhưng nói chung 02 anh em xài xe của nhau tùy theo mục đích chuyến đi). Cả 02 con Mondeo & Escape đều thuộc dạng ung thư mà ^..^

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
phamquocha nói:
Hẹn với bác Quaixe rồi. Các bác cứ nói bốc đầu, hôm qua em để stop rồi rồ máy đến vòng tua 1500v/p, nhả thắng chỉ thấy hơi rồ lên (đầu chỉ nhỉnh 01 tí). Chân ga thì hơi nặng không thấy ngọt lắm. Bác chủ xe nói chạy chả tính xăng nhưng TB hết khoảng 14l/100km (trong khi trên diễn đàn chỉ nói khoảng 11-12l/100km). Bởi vậy mới hơi sợ hối hận.
Bác ơi, bác bán xe mau đi, xe này ko có ăn 14l đâu bác ạ :cool:. Bác muốn nhóm đầu thì phải thay phuộc đi ạ, he he he. Mà bác nói nặng chân ga ạ? Sao em chả thấy cái gì nặng hết, em thấy lái sướng đầm quá.

Xe em về đập luôn cái papago z3, gắn camera tiến + gương hậu tích hợp camera (cái này công nhận là trợ thủ đắc lực khi ra hẻm đầy chậu cây và xe máy 2 bên), hôm qua em mới nhận đc cái món đồ chơi nhí này :D

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Hôm nay em đã chốt con Escape sau khi bác Quaixe check (dù bác ấy có khuyên nên thương thả thêm về giá vì còn cao). Cuối cùng anh trai em cũng chỉ đề nghị bớt 2tr để chẵn số (360tr) và tiền bớt dùng thay cái dây ga bị lão hóa (bác chủ thừa nhận và cũng thiện chí đồng ý). Đến đây mới vui nèˆ..ˆ. vợ bác chủ nghe bác chủ đồng ý bớt 2tr liền phản ứng như điện giật, bỏ ra ngoài phòng công chứng, ko đồng ý ký, gọi đt cho chồng nói rất lớn ko cho chồng bớt 2tr.
Lúc đó em và ông anh trai quá bất ngờ luôn, ko bao giờ nghĩ vì 2tr mà đến nỗi như vậy. Em thì tứctính ko thèm mua nữa, nhưng anh trai nói nếu ko mua thì chắc về 2 vợ chồng nó cãi nhau mất. Bởi vậy nói thôi cứ vô ký và trả đủ ko thiếu đồng nào.
Về nhà vợ chồng ổng cười quá trờiˆ..ˆ. ổng nói hôm nay mua xe tao rất vui "giờ mới thấy vợ tao còn quá ngon, trước nay tưởng bả ko biết gì về XH, thấy vợ chú đó phản ứng xong tao yên tâm với vợ mình hơn.hahaha".
Quan trọng sau gioa dịch ai cũng happy, còn mắc rẻ thì cũnf cày ra thôi.

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Chúc mừng bác cưới được vợ, vừa ý mình là được rồi, mắc rẻ hay ko thì cũng ko đáng bn hết.

Hôm qua em vào phòng công chứng giấy mua bán, 2 gia đình kì kèo sao đó, đến lúc công chứng xong, bên bán đòi bên mua đóng lệ phí công chứng (hình như 3-400k), thế là bà vợ bên mua tức điên lên la lối om sòm đòi trả xe tùm lum :D. Em ko biết thường thì ai đóng, nhưng mà em phải bỏ phí này ra vì lúc đó chỉ có em tới lấy hồ sơ công chứng.

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Người bán phải chịu trách nhiệm sang tên thì phải đóng phí này. Còn chuyện công chứng lại lần 2 ,3 thì người mua vừa năn nỉ vừa chịu phí này và chịu thêm vài xị hay vài chai tùy theo quan hệ có mặn nồng hay kg.

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
deepest nói:
Người bán phải chịu trách nhiệm sang tên thì phải đóng phí này. Còn chuyện công chứng lại lần 2 ,3 thì người mua vừa năn nỉ vừa chịu phí này và chịu thêm vài xị hay vài chai tùy theo quan hệ có mặn nồng hay kg.
Oh thank bác, bên bán mới call em nói trừ phí công chứng ra. Mới mua xe lần đầu nên còn bỡ ngỡ nhiều thứ :oops:

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Ông anh trai em ko còn tiền đóng phí công chứng vì đem theo tiền lẻ ko đủ (500k), gọi ngược em quay lại đưa ổng tiền. Nếu bên bán chịu phí công chứng theo thông lệ thì 2 vợ chồng anh bán xe fải đóng. Nếu bên mua đóng mà lúc đó thiếu vài trăm k, thì đúng ra vợ chồng kia cũng nên vì tình cảm mà đóng (đang cầm đến 362tr cash mà).
Anh trai em vui như nói thiệt em ko vui. Đời thế nào cũng gặp nhau trong làm ăn (Cty của anh chồng có quan hệ làm ăn cùng ngành với tập đoàn chỗ anh trai em làm, cái này mà gặp lại nhau trên thương trường là khổ rồiˆ..ˆ).
01 mối quan hệ tốt trc tiên bắt đầu từ thiện cảm. Như vầy thì gọi là khó làm ăn dù có duyên mua bán xe ko.hehehe

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
phamquocha nói:
Ông anh trai em ko còn tiền đóng phí công chứng vì đem theo tiền lẻ ko đủ (500k), gọi ngược em quay lại đưa ổng tiền.

Bác công chứng ở đâu mà mắc thế? Hay bác khai giá mua bán thực. Em khai có 200củ nên đóng có 350k thôi bác ạ.

Hạng C
22/10/09
689
36
28
phamquocha nói:
Ông anh trai em ko còn tiền đóng phí công chứng vì đem theo tiền lẻ ko đủ (500k), gọi ngược em quay lại đưa ổng tiền. Nếu bên bán chịu phí công chứng theo thông lệ thì 2 vợ chồng anh bán xe fải đóng. Nếu bên mua đóng mà lúc đó thiếu vài trăm k, thì đúng ra vợ chồng kia cũng nên vì tình cảm mà đóng (đang cầm đến 362tr cash mà).
Anh trai em vui như nói thiệt em ko vui. Đời thế nào cũng gặp nhau trong làm ăn (Cty của anh chồng có quan hệ làm ăn cùng ngành với tập đoàn chỗ anh trai em làm, cái này mà gặp lại nhau trên thương trường là khổ rồiˆ..ˆ).
01 mối quan hệ tốt trc tiên bắt đầu từ thiện cảm. Như vầy thì gọi là khó làm ăn dù có duyên mua bán xe ko.hehehe
Haizz, không ngờ hồi trưa bác đi giao dịch mà kết quả không được như ý em. Chỉ được an ủi ở chỗ về tổng thể thì chiếc này còn khá ok, hi vọng anh trai của bác sẽ happy với chiếc xe này sau khi qua tay em!;)

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Sẽ qua tay bác Quaixe sau khi hoàn tất phần thủ tục sang tên. Mai đi đóng trc bạ, ngày kia đem xe lên Nơ Trang Long sang tên. Cuối tuần đem xe về khoe với ông bà già, sau đó là vào viện cho bác Quaixe tiểu phẫu em nó. Hy vọng cả gia đình em vui vì quyết định này (dù giá có hơi cao, nhưng nếu đổi lại sự hài lòng thì cũng okie).