vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
@quangly: tks anh. anh cho em xin thông số dây đó dc ko. ngoài Dân Sinh Nhật Tảo có bán ko để em mua về lắp thêm.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
vpb nói:
Hôm nay được phát lên Bình Dương rộng rãi, xe mới rửa mấy hôm mà đêm qua ko trùm xe bị mấy con chim ... lên nắp capo, cú quá em lại em lôi ếch lác nhà em ra rửa :mad:

Ếch em chỉ được cái hao xăng và hao nước, hao xà bông:D, chiếc 4b đầu tiên của em, khoe mấy bác tí ạ

Xe mua về thay thế đồ đạc máy móc, phanh phiếc... linh tinh cho an tâm, ngoại thất em chỉ mới đụng chạm sơ sơ tí...

Trong thời gian chờ đợi cấp thêm quota mua giày dép, em sơn móng chân cho em ấy tạm thời ở bác Dũng CWC (theo lời bác Nam biz mách)

Nội thất cũng mới gắn dc bộ lót, kính hậu cam tiến, papago. Hên được chủ cũ độ sẵn pioneer 2din, ghế da he he, nhưng vẫn còn phải thêm nhiều thứ

Nay mai em ghé bác Nam xin xỏ bác ấy bộ đèn nóc, có bác nào chán ếch còn dư đồ chơi gì hay để lại cho em với ạ

Ếch chạy sướng quá mấy bác ơi, mấy bác đừng đổi xe làm gì
Xe bác vpb còn đẹp quá, biển số mới cũng đẹp nữa. xe này chủ trước chăm kỹ lắm nhỉ.
Em nghĩ giống như bác Nam, xe bác tháo cản sau ra nhìn sẽ đẹp hơn. Gắn cái cản đó vào nhìn xấu quá.

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
@vnpeace: thanks bác

@quangly: thank anh, em sẽ đi mua dây xử vụ này. đồnh hồ volt anh ghim trực tiếp vào 2 cọc bình đúng ko?

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
anhbac nói:
xe đẹp
thảm lót sàn bác mua đâu thế?
Thảm lót 3D em mua ở Bảo Hà ngoài HN bác ạ. Loại này thấy quảng cáo chống nước này nọ khá tốt, nhưng mà xài em cũng kĩ, sợ bẩn mau phải lau thôi he he.

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
baolamanhBRVT nói:
vpb nói:
Hôm nay được phát lên Bình Dương rộng rãi, xe mới rửa mấy hôm mà đêm qua ko trùm xe bị mấy con chim ... lên nắp capo, cú quá em lại em lôi ếch lác nhà em ra rửa :mad: Ếch em chỉ được cái hao xăng và hao nước, hao xà bông:D, chiếc 4b đầu tiên của em, khoe mấy bác tí ạ
 Xe mua về thay thế đồ đạc máy móc, phanh phiếc... linh tinh cho an tâm, ngoại thất em chỉ mới đụng chạm sơ sơ tí...
 Trong thời gian chờ đợi cấp thêm quota mua giày dép, em sơn móng chân cho em ấy tạm thời ở bác Dũng CWC (theo lời bác Nam biz mách)
 Nội thất cũng mới gắn dc bộ lót, kính hậu cam tiến, papago. Hên được chủ cũ độ sẵn pioneer 2din, ghế da he he, nhưng vẫn còn phải thêm nhiều thứ
 Nay mai em ghé bác Nam xin xỏ bác ấy bộ đèn nóc, có bác nào chán ếch còn dư đồ chơi gì hay để lại cho em với ạ
Xe bác vpb còn đẹp quá, biển số mới cũng đẹp nữa. xe này chủ trước chăm kỹ lắm nhỉ. Em nghĩ giống như bác Nam, xe bác tháo cản sau ra nhìn sẽ đẹp hơn. Gắn cái cản đó vào nhìn xấu quá.
Uww Bác đẹp thật, Nội thất sạch boong lun Bác nhỉ.:)

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Các bác a, em có thắc mắc ko rõ là Ếch đời đèn ống 2004-2006 ở VN thuộc dòng ếch nào nếu so sánh với các thị trường khác. Em xem trên wiki và một số site thì ếch 3.0 2005 ở Mẽo giống form ngoài đời 2003 ở mình, trong khi tới 2006 có phiên bản ZC thì dàn ngoài y như ở VN trừ head + tail lights nền đen. Tuy nhiên bên trong lại thấy khác

- Nội thất khác, vô lăng thì cái thì giống 2003, cái thì giống 2004 ở VN, mặt đồng hồ cluster khác (nhìn quen quen, hình như trên bản ếch 2.3 đời cao)

- Cần số chuyển từ console xuống sàn, nhìn tấm này thì em hiểu tại sao Ếch 2.3 đời cao ở VN lại có tay phanh nằm quái dị

- Bản màu vàng này ko rõ là 1 màu hay 2 màu, em cũng đang có ý tưởng đồng màu vàng toàn xe

Về công nghệ thì điều hoà chỉnh tự động ko bằng cơm nữa, cái này mà nâng cấp được thì em cũng tìm cách nâng cấp, em chỉnh bằng cơm liên tục, động cơ 3.0 V6 cải tiến tiết kiệm xăng 10% (ko biết có đúng ko).

Ở đây em vẫn gặp mấy em ếch đèn headlight nền đen, ko biết là có phải phiên bản ZC này không?

Tập Lái
16/8/12
22
0
1
vpb nói:
Ford Escape 3.0 2004 đèn ống

Xe bác tựa tựa xe em, nhưng es 2007 limited em có baga mui, 2 LCD ghế tựa ,gắn luôn loa sub, ốp gỗ (toàn bộ theo xe xuất xưởng). Máy cùi chụp được một số hình

Last edited by a moderator: