Tập Lái
5/9/14
5
1
1
27
Hanoi, Vietnam
Tks @vpb
Em đã vào gara kiểm tra rotuyn lái, rotuyn cân bằng, rotuyn trụ, cao su càng chữ A tất cả không bị dơ dão mà đi vào đường lỗ nhổn vẫn bị lục cục, theo cụ em nên làm phần nào trước ạ

• Like
Reactions: Hieu escape
Hạng D
12/9/09
3.760
3.211
113
49
PTSC - HCMC
Tks @vpb
Em đã vào gara kiểm tra rotuyn lái, rotuyn cân bằng, rotuyn trụ, cao su càng chữ A tất cả không bị dơ dão mà đi vào đường lỗ nhổn vẫn bị lục cục, theo cụ em nên làm phần nào trước ạ
Bệnh của nhà Phò mà bác, xe em cái gì cũng kêu trừ cái còi :D

• Like
Reactions: lazy man
Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Có lần xe em cũng bị vậy, nguyên nhân do bạc nhựa của thước lái bị bể. Bác tham khảo thử.

• Like
Tập Lái
2/10/14
44
11
8
39
bác có gắn thêm cản sau không. nếu có gắn bác kiểm tra xem có chạm vào ba đờ sóc sau không? nếu có bác sửa lại không cho chạm nữa. kiểm tra ống khói xem có lỏng quá không? nếu không thì bác kích gầm lên xem rô tuyn có rơ lỏng không? nếu không bac kiểm tra giảm sóc. em xin hết

• Like
Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Tks @vpb

Bác thử kiểm tra Cao su cân bằng trước xem sao nhé, mình vừa thay 2 Rutin cân bằng trước và cao su cân bằng, tuy nó rất rẻ nhưng hiệu quả lắm vì cao su cũ bị chai cứng như đá, hết tác dụng giảm chấn. Anh thợ trong Bến Thành Ford nói nếu không thay 2 cục cao su đó nó vẫn bị kêu lụp cụp vì cao su chai.

• Like
Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
@mrinuni: cục cao su chữ U của thanh giằng phải không? A không nhớ rõ nhưng hình như không quá 200n/cặp. Hình như em thay cặp Moog rồi mà.

Hạng C
8/8/13
505
220
43
@mrinuni: cục cao su chữ U của thanh giằng phải không? A không nhớ rõ nhưng hình như không quá 200n/cặp. Hình như em thay cặp Moog rồi mà.

keke, em chưa thay nữa. 200k thì thôi vào thay cho xong. Ship shiec mất công qué. Dạo này bệnh lười nó đang tăng cao keke.
Thank anh :D